Yucca

duy cho thêm thông tin cây này đi. ra đường cũng thấy mấy cây na ná mà chưa có hoa không biết phải em nó không

mai vu duy

Thành viên
Theo mình nhớ nó còn có tên là Ngọc Giá, bạn sử dụng tên Yucca là có thể tham khảo thêm ở các tài liệu .

TieuMocLan

Thành viên
Mình vui khi bạn quan tâm tên thực vật nhất là bạn muốn biết rõ tên khoa học, rất mong trao đổi cùng bạn
TML cũng rất vui trao đổi với bạn. Mình không hiểu biết nhiều nhưng quan tâm và thích đọc và học về phân loại cây, đặc tính cây.

mai vu duy

Thành viên
Bạn quan tâm nhiều sẽ biết nhiều, rất vui khi gặp người cùng sở thích. Mình sẽ gởi câu nói của Gs Phạm Hoàng Hộ (từ điển sống, bậc thầy về thực vật, nổi tiếng trong và ngoài nước) để bạn đọc xong sẽ yêu sở thích bạn hơn "Nếu ta biết mặt, biết tên một cây một cỏ và rồi khi chúng ta đi đâu đó chúng ta sẽ gặp lại nó như gặp lại một người bạn thân quen"

TieuMocLan

Thành viên
Bạn quan tâm nhiều sẽ biết nhiều, rất vui khi gặp người cùng sở thích. Mình sẽ gởi câu nói của Gs Phạm Hoàng Hộ (từ điển sống, bậc thầy về thực vật, nổi tiếng trong và ngoài nước) để bạn đọc xong sẽ yêu sở thích bạn hơn "Nếu ta biết mặt, biết tên một cây một cỏ và rồi khi chúng ta đi đâu đó chúng ta sẽ gặp lại nó như gặp lại một người bạn thân quen"
Cám ơn bạn chia sẻ một câu nói hay. TML thấy đúng quá, mỗi khi lang thang các gardens, parks, florists,.. hay gặp một cây hay bông hoa mình đã biết, TML thấy lòng ấm áp vô cùng, khẽ gọi tên chào 'bạn' ấy: Ồ hay quá, Cát Tường, bạn ở đây à..