Xin hướng dẫn các trồng cây si

pro_hacker_invn

Thành viên
Em thích cây si lâu lắm rồi, nay chuẩn bị mua một cây si nho nhỏ về trồng.Nhưng chẳng biết trồng thế nào, đất cát ra sao? Nay em gởi bài viết này mong các bác chỉ giúp kinh nghiệm trồng cây si sao cho đẹp,cây hem bị chết..??

pro_hacker_invn

Thành viên
Híc..hem bác nào giúp em ah..Em đã bỏ mấy ngày nay tìm hiểu tất cả tài liêu trồng cây,bón phân,... nhưng vẫn hem biết phải chăm cây si như thế nào là tối ưu nhất..lúc mua em nghe người bán chỉ là để cái chậu trên 1 chậu nước như vậy sẽ kích cho cây mau lớn..như vậy có đúng không ạ, rễ có bị úng hem?

randuoichuon

Thành viên
theo mình biết thì si rất đễ trồng,chịu độ ẩm cao, bạn cứ trồng bình thường và tưới nước hàng ngày thì cây sẽ lớn thôi k chết đâu.

gadong04

Thành viên
trồng bình thường đất sạch sẽ, ưới nước ngày 2 lần sáng và chiều nếu bạnu mới bấng về nên để nơi mát trước để các cành không chết và bên tuốt lá khi cây bén nên bón phân chuồng mụcvà phân vi sinh

pro_hacker_invn

Thành viên
vậy còn thông tin để chậu trồng si trên chậu nước nó sẽ mau lớn có chính xác hem mấy bác? hay chỉ cần tưới nước đều đặn thôi? Và làm sao để bộ rễ nó phình to ra cho có dáng?