xin giúp namquyennnhi hiếu rỏ hơn ét đẹp của cây này

namquyennhii

Thành viên
xin được mượn cây của bác dcvuong: thank dcvuong trước

==================================
mong các bạn thấy được nét đẹp của cây này chỉ rỏ cho mình với vì mình thấy cây đẹp mà vì đầu óc còn mông muội nên không biết điểm nhấn ở đâu

vanxeng

Thành viên tích cực
Cây đẹp ở đường thân, dáng phóng khoáng, tay cành bông tán đẹp! Rất đẹp bạn a! Có phải là 1 loại Tùng không vậy!

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cây nhìn đã thật, chủ nhân rát cầu kì xử lí chăm sóc đến chi tiết! tuy nhiên nhược điểm: vì thế mất vẻ tự nhiên và không có nét lạ

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
cây này nhìn rất thoáng và tỏ rõ nét thanh thoát .(bạn cho mình hỏi cây này là cây gì vậy???)

namquyennhii

Thành viên
mình chỉ tìm được cái ảnh này thôi, còn lại không có thông tin gì hết! mọi người ai có thông tin xin chia sẽ nhé! thank trước!

lnvinh

Super Moderator
Đây là cây Sa Tùng (thanh hao) chắc. Tả những cây này phải dùng những lời bình điệu đà nhất mới tả hết được:

Cây dáng quá điệu dà, thân xoắn vặn, gân khến ấn tượng, chi tàn làm theo kiểu tản vân - nhìn cứ như những đám mây lững lờ đang bay chậm rãi, tổng thể của cây nhìn giống kiểu tranh ấn tượng nhất đó là tranh thủy mặc, nên dáng toàn cây như là dáng vẽ mới ra được, gọi riêng cho em nó là dáng tranh cũng không ngoa. Nói chung nhìn cây này toát lên tất cả những gì điệu nhất mà có thể làm được gần như với thiên nhiên ban tặng hay đôi khi đẹp hơn cả cây vẽ nữa.

namquyennhii

Thành viên
Cây nhìn đã thật, chủ nhân rát cầu kì xử lí chăm sóc đến chi tiết! tuy nhiên nhược điểm: vì thế mất vẻ tự nhiên và không có nét lạ
bạn có thể phân tích rỏ hơn (ưu và nhược ) cho mình học hỏi nhe!! thank ban!
Đây là cây Sa Tùng (thanh hao) chắc. Tả những cây này phải dùng những lời bình điệu đà nhất mới tả hết được:

Cây dáng quá điệu dà, thân xoắn vặn, gân khến ấn tượng, chi tàn làm theo kiểu tản vân - nhìn cứ như những đám mây lững lờ đang bay chậm rãi, tổng thể của cây nhìn giống kiểu tranh ấn tượng nhất đó là tranh thủy mặc, nên dáng toàn cây như là dáng vẽ mới ra được, gọi riêng cho em nó là dáng tranh cũng không ngoa. Nói chung nhìn cây này toát lên tất cả những gì điệu nhất mà có thể làm được gần như với thiên nhiên ban tặng hay đôi khi đẹp hơn cả cây vẽ nữa.
em nhìn cây này trong lòng như có những con sóng lăn tăng. như những làn sương lúc ẩn lúc hiện. không thể diễn tả được. tay chi làm không cầu kỳ...

thank anh đã chia sẽ!!

VĨNH KHÁNH

Thành viên tích cực
Với tôi thì ng` làm cây này đã đạt tới cảnh giới đỉnh cao , cây nhìn giả giả thật thật hết sức ấn tượng . Làm tán ntn khó làm lắm à nha đừng thấy nó có vẻ thiên nhiên rồi tưởng bở , làm ra tàn vậy thì dể nhưng làm sao cho đẹp thì ko dể đâu .

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực

Lời Bình Quá Hay và Quá Đúng.

namquyennhii

Thành viên
mình cảm giác cây này có những điểm rất đặc biệt. có bạn nào thấy được điểm đặc biệt của cây này xin chỉ giáo!! mình mong được học hỏi tữ tác phẩm này

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
xin được mượn cây của bác dcvuong: thank dcvuong trước

mong các bạn thấy được nét đẹp của cây này chỉ rỏ cho mình với vì mình thấy cây đẹp mà vì đầu óc còn mông muội nên không biết điểm nhấn ở đâu

mộc nghênh phong tản sắc vân
tựa như mây khói hồng trần vụt tan
phong sương tiễn bóng Đông tàn
xuân phùng thủy mặc hiện ngàn sắc thơ​
không biết bình cây như anh vinh xuống mấy vần thơ cho cái đẹp vô hình ma ko phải ai cũng nhìn thấy được.những lúc suy tư mà được tựa lưng dưới bóng cây này thưởng nguyệt dạo thơ thì lòng người còn gì phiền muộn.
tựa lưng ngắm bóng đêm huyền
nguyệt thơ ta dạo nỗi phiền còn đâu​

gadong04

Thành viên
Lời Bình của Anh Vinh em đồng ý, còn cây cảnh nào chẳng có nhược điểm và cây là người. còn mình nhớ không nhầm cây này đã đi thi Quốc tế

hoclamvuon

Thành viên
một vẻ đẹp thật tinh tế! thoát tục! tác phẩm đã cho thấy tác giả là người như thế nào! đẳng cấp là đây!!!

Nguyen_Tung

Thành viên
Tác giả là 1 nghệ sĩ, còn ae nào chê điểm này điểm kia của cây này thì e nói 1 câu hơi xúc phạm ....... " ghen tị "