xin chào các anh chị DĐ

-NgọcTrinh-

Thành viên mới
em mới về quê người bạn chơi thấy người dân chơi bonsai quá chừng, thấy thích tìm hiểu người ta chỉ cách trồng và nuôi cây sửa kiểng nên cũng thích, vào mạng xem thấy có trang web này nên đăng ký tham gia, mong được làm quen với các anh chị. em tên Trinh. sau này em học chơi bonsai có gì nhờ các anh chị giúp đở em nhé xin cảm ơn rất rất nhiều ah
Chia sẽ vài tấm hình của em lúc đi làm và lúc ở nhà hihihi

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Chào bạn, chào mừng bạn đến với diễn đàn. Bạn ở đâu vậy? Trồng Bonsai là phải kiên nhẫn nhiều lắm đó nha. Mình có cây si rất đẹp, nhà bạn ở đâu, hôm nào mình đến nhà tặng bạn 1 gốc Si khá đẹp để giao lưu làm quen, chia sẻ kinh nghiệm nhé :) Thân ái.
Chúc bạn có được nhiều điều thú vị trong diễn đàn.

-NgọcTrinh-

Thành viên mới
da em ở SG quận 5, xin chân thành cảm ơn các anh ạ, thường trồng cây đẹp khoản bao lâu anh, 3 năm không?

hoang.htc

Thành viên tích cực
da em ở SG quận 5, xin chân thành cảm ơn các anh ạ, thường trồng cây đẹp khoản bao lâu anh, 3 năm không?
Trồng nhẹ nhẹ thì 3 năm, trồng nặng hơn tí thì 5 năm,
còn làm quá có khả năng dựa cột luôn đó em !

diễn đàn

Thành viên
Re: Trả lời: xin chào các anh chị DĐ

1 năm trồng người trăm năm trồng cây
1 năm thoi để biết ng tốt xấu trồng cây đến 100 tuổi còn sống vẩn còn trồng cây%-(%-(%-(%-(

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Bạn mua sẵn về trồng là có ngay cây đẹp, còn thời gian để từ 1 cây Nguyên liệu [ Cây phôi ] trồng đến thành "đẹp" thì thường phải lâu lâu nhe bạn, mà còn tùy gu thẩm mỹ của bạn nữa. :)

-NgọcTrinh-

Thành viên mới
nhưng sao em thích cây phôi hơn. mua về tự tay mình chém chặt đẻo sướng tay hơn cây thành phẩm kakakkak. e mới mua của người quen mấy phôi mai chiếu thuỷ với linh sam. nhà bên Ba em cũng có cây thành phẩm e mới dọn qua nhà mới nên chưa có nhiều hhihihi

em mới về quê người bạn chơi thấy người dân chơi bonsai quá chừng, thấy thích tìm hiểu người ta chỉ cách trồng và nuôi cây sửa kiểng nên cũng thích, vào mạng xem thấy có trang web này nên đăng ký tham gia, mong được làm quen với các anh chị. em tên Trinh. sau này em học chơi bonsai có gì nhờ các anh chị giúp đở em nhé xin cảm ơn rất rất nhiều ah
Chia sẽ vài tấm hình của em lúc đi làm và lúc ở nhà hihihi

Em chịu khó giao lưu với anh em 1 thời gian là có đồ tặng chơi thoải mái à, hotgirl chơi bonsai mau lên tay lắm 8->

Cao-sang

Thành viên tích cực
Hôm nay dđ có 1 cây nhìn chảy nước miếng .=((=((=((
Mình có cây phôi mini 1,5cm nè trinh lấy không mình tặng

-NgọcTrinh-

Thành viên mới
vậy hả anh. nghe nói sướng quá vậy hihihi, đễ có dịp em mời các anh đi cafe làm quen học hỏi kinh nghiệm luôn thể.

Cao-sang

Thành viên tích cực
Cây này nhìn kỷ cũng chưa đã lắm . Cây mà khong có lá trên thân nhìn còn sướng nữa . Kakaka

Dương Thịnh

Thành viên tích cực
Đang xem: 1389 (1300 thành viên và 89 khách)
Dương Thịnh, ‎ngocthinhco, ‎thailaipc, ‎haycolen, ‎-NgọcTrinh-, ‎Nhancuibap, ‎Bụi Tre Làng, ‎jetli vn, ‎caycanhtruongca, ‎misen, ‎Cao-sang, ‎bsvuhongbvdkhb...
Trời ơi, nhiều cao nhân vào quá, thôi mình lặn trước đây. Biển động.

Cao-sang

Thành viên tích cực
vậy hả anh. nghe nói sướng quá vậy hihihi, đễ có dịp em mời các anh đi cafe làm quen học hỏi kinh nghiệm luôn thể.
Cây này trụi lủi phải vút ve nhìn mới đã nha . Dễ thương mới tặng nha chứ người khác là khong được đâu

uttb

Thành viên
cây hoa trinh nữ này đẹp quá hèn chi ai cũng thích...thích...rất hân hạnh được làm quen..hi..hi

thienphu

Thành viên Mua Bán
chào e gái tên Trinh,chúc e tham giia 4r thật nhiều niềm vui...
a nghĩ nếu một người có lòng đam mê chắc sẽ thành công.
a tặng e 2 dáng rất hợp với e và mong e phát huy hơn nữa.
đây là dáng trưc trong bonsai nhìn rất ngầu và mạnh mẽ.

còn đây là dáng siêu nhìn trong rất mền mại và dể thương dù bít rằng là thương chẵn dể.

hiiihiihiiiii