Xin ý kiến thành viên và BQT V/v thành lập hội đồng tài trợ

Văn

Thành viên tích cực
anh còn tài khỏan ngân hàng nào khác ko anh,vì em ko dùng việttínbank nên rất ngại ra ngân hàng chuyển tiền,anh cũng nên dùng thêm một vài ngân hàng thông dụng nữa được ko anh ví dụ VCB, ACB ,
Mình còn môtj tài khoản tại ngân hàng đâù tư và phát triênr VN

lydainghia

Thành viên tích cực
Đề nghị Hội đồng bảo trợ xem xét lập tài khoản ở Ngân hàng nào thông dụng, có mạng lưới phát triển rộng rãi (kể cả ở nước ngoài) để anh em thuận tiện chuyển tiền, kể cả các anh em ở nước ngoài chuyển tiền ủng hộ cũng tiện. Nếu có thể thì đăng ký tài khoàn chấp nhận chuyển khoản qua VISA càng tốt. Chứ em ở ngay TP.HCM mà tìm cái Viettin Bank để chuyển tiền cả buổi sáng nay còn vất vả tìm hổng ra, huống hồ chi là anh em ở tỉnh và ở nước ngoài thì có lòng ủng hộ, nhưng phương thức nhiêu khê quá có thể làm một số ít anh em nản lòng.

Đề nghị anh Văn lập Văn phòng 2 tại TP.HCM (giao cho Mr. trungduart hay 3B làm Chánh Văn phòng) để anh em ghé qua gửi tiền tươi có khi lại thuận lợi hơn.

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
Ủa ! sao anh chuyển một cái dể ợt cho Bác Văn mà Nghĩa ? Bác Văn nhận được ngay hi...hi. tốn thêm 20.000 phí chuyển .

Văn

Thành viên tích cực
Đề nghị Hội đồng bảo trợ xem xét lập tài khoản ở Ngân hàng nào thông dụng, có mạng lưới phát triển rộng rãi (kể cả ở nước ngoài) để anh em thuận tiện chuyển tiền, kể cả các anh em ở nước ngoài chuyển tiền ủng hộ cũng tiện. Nếu có thể thì đăng ký tài khoàn chấp nhận chuyển khoản qua VISA càng tốt. Chứ em ở ngay TP.HCM mà tìm cái Viettin Bank để chuyển tiền cả buổi sáng nay còn vất vả tìm hổng ra, huống hồ chi là anh em ở tỉnh và ở nước ngoài thì có lòng ủng hộ, nhưng phương thức nhiêu khê quá có thể làm một số ít anh em nản lòng.

Đề nghị anh Văn lập Văn phòng 2 tại TP.HCM (giao cho Mr. trungduart hay 3B làm Chánh Văn phòng) để anh em ghé qua gửi tiền tươi có khi lại thuận lợi hơn.
Vấn đề là mọi người có lòng thôi Nghĩa à,chúng ta có thể đến bất cứ một ngân hàng nào cũng chuyển đến tiền trực tiếp đến tài khoản Vietin Bank(Ngân hàng Công thương Việt Nam) được cả,nhưng nếu khác hệ thống phải trả phí khoản 22000đồng,cùng hệ thông mức phí sẽ thấp hơn,còn nếu chuyển qua tài khoản tại máy ATM,hệ thống ATM Ngân hàng Công thương có liên kết rất rộng,hầu như tất cả các ngân hàng quốc doanh điều có liên kết.(Như ngân hàng Ngoại thương,Ngân hàng Nông nghiệp,Ngân hàng Đầu tư & Phát triển….)
Mức phí cho mỗi lần chuyển khác hệ thống qua máy ATM khoảng hơn 3000đồng,riêng đối với anh em đang sinh sống ở nước ngoài hiện tại Văn chưa nghĩ đến,nhưng nếu có nhu cầu thì diễn đàn cũng sẽ mở một tài khoản chuyển tiền quốc tế,tuy nhiên nếu số lượng không có hoặc không đáng kể thì cũng hơi uổng phí.

Văn

Thành viên tích cực
Trả lời: Xin ý kiến thành viên và BQT V/v thành lập hội đồng tài trợ

Thưa quí vị thành viên diễn đàn.
Khi topic nầy được mở thể theo nguyện vọng của một số anh em thành viên tâm huyết và theo ý tưởng của Văn,sau một thời gian thảo luận công khai với nhiều ý kiến,một nhóm các thành viên gọi tắt là Hội đồng tài trợ kinh phí cho diễn đàn đã ra đời.
Với sự đồng lòng cùng góp sức với chủ trang để duy trì và phát triển diễn đàn,anh em đã tự nguyện đóng góp vào tài khoản VietinBank số 711A05603411 do Văn là chủ tài khoản với tên PHAM VAN TAM cụ thể như sau:
THỐNG KÊ ĐÓNG GÓP TÀI CHÍNH CHO HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ DIỄN ĐÀN caycanhvietnam.com.Qua tài khoản VietinBank 711A05603411
=======================
Cập nhật ngày 28/03/2010

1. 02/03/2010,thành viên dungkhiem ủng hộ số tiền 600.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN.
  2. 08/03/2010, thành viên nghoehk ủng hộ số tiền 600.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN.
  3. 08/03/2010, thành viên luuvienngoai ủng hộ số tiền 1.200.000đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN. (tài trợ cho 6 tháng-mỗi tháng 200ngàn).
  4. 09/03/2010, thành viên cana ủng hộ số tiền 600.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN.
  5. 11/03/2010,thành viên Lydainghia ủng hộ số tiền 600.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN.(tài trợ cho 6 tháng-mỗi tháng 100ngàn).
  6. 23/03/2010 thành viên vuongcc ủng hộ số tiền 200.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN.
  7. 24/03/2010 thành viên dcvuong ủng hộ số tiền 1.200.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN
  8. 25/03/2010 thành viên Inin2009 ng hộ số tiền 600.000 đồng vào quĩ của HỘI ĐỒNG TÀI TRỢ KINH PHÍ CHO DIỄN ĐÀN
Tổng cộng: 5.600.000 đồng(Năm triệu sáu trăm ngàn đồng chẵn)
Vừa qua diễn đàn bị sự cố hacker tấn công làm gián đoạn sự truy cập của quí vị thành viên.Trong thời gian bị sự cố,Văn đã đề nghị chủ trang cần thuê server và hosting chất lượng cao hơn,được hỗ trợ về bảo mật tốt hơn,hạn chế đến mức thấp nhất những sự cố tương tự.Sau khi cân nhắc,chủ trang trungduart đã quyết định hợp đồng thuê server đặt tại Mỹ với hosting có băng thông không giới hạn,được hỗ trợ kỹ thuật và bảo mật cao.Do đó trong thời gian đến diễn đàn sẽ ổn định hơn.
Cũng trong thời gian bị sự cố,một số anh em đã nhắc đến động thái của HĐTT,tuy nhiên,vì trong giai đoạn tìm nhà cung cấp chất lượng hơn nên Văn chưa có ý kiến gì.
Cho đến hôm nay,diễn đàn đã hoạt động trở lại tại một server mới,lúc nầy đây rất cần sự chi viện của HĐTT.
Được sự tin tưởng của anh em thành viên,Văn đã đứng ra quản lí về tài chính do anh em đóng góp vào quĩ của HĐTT,do đó hôm nay Văn post bài nầy,xin ý kiến của anh em thành viên HĐTT cho ý kiến về việc đóng góp cùng chủ trang để thanh toán tiền thuê server và host với thời gian 6 tháng/1lần.Tiền thuê host giá 30USD/tháng.HĐTT góp 50%,chủ trang gánh 50%.(riêng tiền phát sinh dịch vụ sau nầy chưa thể biết trước)
Về bộ phận kỹ thuật cho diễn đàn,do chú galaxy trực tiếp phục vụ miễn phí từ trước đến nay,tôi nghĩ rằng HĐTT có thể xem xét chi viện cho chú ấy tiền mạng hàng tháng và một ít để gọi là trà nước mỗi đêm với khoảng 500ngàn/tháng.
Với chừng đó chi phí hiện tại có thể sẽ cần khoảng từ 800ngàn đến 1 triệu đồng/tháng.
Rất mong ý kiến kịp thời của anh em thành viên HĐTT để đi đến quyết định cuối cùng

Trân trọng cảm ơn
Văn

Mai Vàng

Thành viên

Khi topic nầy được mở thể theo nguyện vọng của một số anh em thành viên tâm huyết và theo ý tưởng của Văn,sau một thời gian thảo luận công khai với nhiều ý kiến,một nhóm các thành viên gọi tắt là Hội đồng tài trợ kinh phí cho diễn đàn đã ra đời.
Với sự đồng lòng cùng góp sức với chủ trang để duy trì và phát triển diễn đàn,anh em đã tự nguyện đóng góp vào tài khoản VietinBank số 711A05603411 do Văn là chủ tài khoản với tên PHAM VAN TAM cụ thể như sau:
Vừa qua diễn đàn bị sự cố hacker tấn công làm gián đoạn sự truy cập của quí vị thành viên.Trong thời gian bị sự cố,Văn đã đề nghị chủ trang cần thuê server và hosting chất lượng cao hơn,được hỗ trợ về bảo mật tốt hơn,hạn chế đến mức thấp nhất những sự cố tương tự.Sau khi cân nhắc,chủ trang trungduart đã quyết định hợp đồng thuê server đặt tại Mỹ với hosting có băng thông không giới hạn,được hỗ trợ kỹ thuật và bảo mật cao.Do đó trong thời gian đến diễn đàn sẽ ổn định hơn.
Cũng trong thời gian bị sự cố,một số anh em đã nhắc đến động thái của HĐTT,tuy nhiên,vì trong giai đoạn tìm nhà cung cấp chất lượng hơn nên Văn chưa có ý kiến gì.
Cho đến hôm nay,diễn đàn đã hoạt động trở lại tại một server mới,lúc nầy đây rất cần sự chi viện của HĐTT.
Được sự tin tưởng của anh em thành viên,Văn đã đứng ra quản lí về tài chính do anh em đóng góp vào quĩ của HĐTT,do đó hôm nay Văn post bài nầy,xin ý kiến của anh em thành viên HĐTT cho ý kiến về việc đóng góp cùng chủ trang để thanh toán tiền thuê server và host với thời gian 6 tháng/1lần.Tiền thuê host giá 30USD/tháng.HĐTT góp 50%,chủ trang gánh 50%.(riêng tiền phát sinh dịch vụ sau nầy chưa thể biết trước)
Về bộ phận kỹ thuật cho diễn đàn,do chú galaxy trực tiếp phục vụ miễn phí từ trước đến nay,tôi nghĩ rằng HĐTT có thể xem xét chi viện cho chú ấy tiền mạng hàng tháng và một ít để gọi là trà nước mỗi đêm với khoảng 500ngàn/tháng.
Với chừng đó chi phí hiện tại có thể sẽ cần khoảng từ 800ngàn đến 1 triệu đồng/tháng.
Rất mong ý kiến kịp thời của anh em thành viên HĐTT để đi đến quyết định cuối cùng

Trân trọng cảm ơn
Văn
Anh Văn !

em ủng hộ anh, mong các anh em thành viên khác ủng hộ diễn đàn ngày một phát triển hơn

henrytran1977

Thành viên

để thỏa mãn niềm đam mê cây cảnh, tôi nghĩ thỉnh thoảng ae đóng góp vài trăm k chắc cũng k có vấn đề gì nhỉ? chỉ khoảng 1 cây linh sam nhỏ của bác Tuấn thôi, he..he.. Minh ủng hộ bác Văn.

Quí Tài

Quản Lý Viên

Trân trọng cảm ơn
Văn
Cám ơn anh Văn.
Vấn đề chi phí hàng tháng đã được giải đáp. Diễn đàn là món ăn tinh thần bổ ích. Mấy ngày qua không vào được cảm thiêu thiếu,khíu chọ, khó khó chịu sao ấy...!Vậy bắt đầu từ tháng tư 2010 mổi tháng mình xin góp một tí xíu nhe(100ngàn vnd) mình sẽ chuyển vào số tk của Dũng ở VCB cho tiện nhe.
chúc vui

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Nông dân chưa già, không trẻ gọi là "sồn sồn nông". Tôi "sồn sồn nông" mổi tháng 50.000đ. Gửi tiền tươi cho đàn chủ 8 tháng còn lại của năm 2010 lúc đi of Ninh Thuận

Văn

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ,tuy nhiên nếu các bạn gởi qua Dũng sẽ thuộc quyền quản lí của chú ấy,muốn công khai tài chính các bạn đề nghị chú Dũng làm việc nầy bởi HĐTT sẽ không can thiệp vào chuyện thu nhận kinh phí từ nguồn Web,gồm ủng hộ từ thiện,thu các loại phí mua bán hoặc quảng cáo.....

Riêng HĐTT có tài khoản riêng và sẽ chi ra khi có sự thống nhất của thành viên HĐ,nếu thành viên HĐ không tán thành và duyệt chi thì tôi sẽ hoàn trả lại.Vì liên quan đến tiền nong của tập thể thì cần minh bạch và đồng thuận cao.

Nhân đây tôi cũng xin kêu gọi anh em nào có lòng hảo tâm và vì sự tồn tại và phát triển của diễn đàn,vì sân chơi chung nầy hãy góp sức cùng HĐTT để nguồn quĩ của HĐ tương đối ổn định phục vụ cho những kỳ hợp đồng kế tiếp về sau.

Hôm qua tôi đã móc túi chuyển cho chú Dũng 2triệu đồng để hỗ trợ khẩn cấp cho chú ấy mà chưa dám chuyển tiền từ anh em đóng góp vì chưa xin ý kiến được.

Kính đề nghị các bạn thành viên đã đóng góp vào tài khoản 711A05603411 cho biết ý kiến để sớm có quyết định.
Trân trọng.

trungduart

Administrator

Thay mặt toàn thể DD cây cảnh cảm ơn thành viên Văn tổ chức ra Hội Đồng tài trợ. Và để thuận tiện cho việc tổ chức anh em nào muốn đóng góp xin hãy gửi tới tài khoản của thành viên Văn, và thành viên Văn chịu trách nhiệm công khai thu chi của quỹ. Cảm ơn

Inin2009

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ,tuy nhiên nếu các bạn gởi qua Dũng sẽ thuộc quyền quản lí của chú ấy,muốn công khai tài chính các bạn đề nghị chú Dũng làm việc nầy bởi HĐTT sẽ không can thiệp vào chuyện thu nhận kinh phí từ nguồn Web,gồm ủng hộ từ thiện,thu các loại phí mua bán hoặc quảng cáo.....

Riêng HĐTT có tài khoản riêng và sẽ chi ra khi có sự thống nhất của thành viên HĐ,nếu thành viên HĐ không tán thành và duyệt chi thì tôi sẽ hoàn trả lại.Vì liên quan đến tiền nong của tập thể thì cần minh bạch và đồng thuận cao.

Nhân đây tôi cũng xin kêu gọi anh em nào có lòng hảo tâm và vì sự tồn tại và phát triển của diễn đàn,vì sân chơi chung nầy hãy góp sức cùng HĐTT để nguồn quĩ của HĐ tương đối ổn định phục vụ cho những kỳ hợp đồng kế tiếp về sau.

Hôm qua tôi đã móc túi chuyển cho chú Dũng 2triệu đồng để hỗ trợ khẩn cấp cho chú ấy mà chưa dám chuyển tiền từ anh em đóng góp vì chưa xin ý kiến được.

Kính đề nghị các bạn thành viên đã đóng góp vào tài khoản 711A05603411 cho biết ý kiến để sớm có quyết định.
Trân trọng.
Anh Văn ơi, anh em mình đã lập HĐTT rồi thì anh cứ mạnh dạn sử dụng khi có nhu cầu cần thiết, em nghĩ là anh em sẽ ko có vấn đề gì đâu. Anh em mình làm việc này nhằm mong diễn đàn hoạt động ổn định và liên tục, em nhất trí với cách xử lý của anh Văn.

Mong rằng các bác tham gia diễn đàn chung tay góp sức để chúng ta có 1 sân chơi, vui vẻ, lành mạnh và bổ ích.

huongdongconoi

Thành viên tích cực

Mấy ngày nay GĐ có nhiều chuyện. Nên chưa chuyển tiền cho Văn như đã nói, mình sẻ chuyển trước 600.000đ trong 06 tháng vào một ngày gần đây. Rất mong tất cả các bạn quan tâm và cùng nhau ủng hộ, cho DĐ chúng ta ngày càng hoàn thiện và tốt hơn.
Trân trọng cám ơn .

cana

Thành viên Mua Bán

Diễn đàn đã hoạt động trở lại mừng quá.cám ơn anh,em ban quản trị.anh văn cứ xuất quỹ ủng hộ dd khi cần sau đó thông báo lại với anh em được.rất mong các a,e tích cực ủng hộ dd.

camauteur

Thành viên

Đóng góp ý kiến để diễn đàn có thêm thu nhập để phát triển:

Nghe nói các forum ở nước ngoài họ dùng danh sách thành viên đăng ký để bán cho các công ty quảng cáo được cả khối tiền đó đại ca, bán một lần cũng được vài $0,000, các công ty quảng cáo dùng danh sách thành viên để xem tuổi tác, sở thích.v.v của từng người để họ quảng cáo sản phẩm (spam) đến đúng đối tượng. :D

Còn không thì bán cho bên......công....... an....... c......ũ......n......g...... đ......ư......ợ......c hì hì :D

dcvuong

Thành viên tích cực

Trân trọng.
Bác Văn cứ chủ động sử dụng quỹ khi cần, trên cơ sở "lựa cơm gắp mắm" (vì quỹ mới thành lập còn eo hẹp) sau đó thông báo lại với anh em là được.
rất mong mọi người tiếp tục ủng hộ!

Văn

Thành viên tích cực

Sau khi xin ý kiến anh em thành viên HĐTT(tuy chưa đầy đủ) nhưng do nhu cầu cấp bách,thay mặt HĐTT- Văn quyết định chi tài trợ kinh phí cho diễn đàn trong thời gian 6tháng,mỗi tháng 800.000VND(tám trăm nghìn VND) từ nguồn quĩ của HĐTT .

Tổng cộng số tiền chi ra cho đợt nầy là 4.800.000VNĐ(bốn triệu tám trăm ngàn VNĐ).

Như vậy tổng nguồn quĩ là 5.600.000VNĐ chi ra 4.800.000VNĐ. Số tiền còn lại tại tài khoản của Hội đồng tài trợ - VietinBank-711A05603411- là 800.000VNĐ

Anh em thành viên nào có gì chưa đồng thuận xin vui lòng reply tại topic nầy hoặc nhắn tin vào một trong các địa chỉ sau đây để Văn trả lời một cách cụ thể và thỏa đáng:
  • Trang hồ sơ Văn hoặc nhắn tin riêng tại diễn đàn
  • Email: vanpham71@gmail.com
  • ĐT: 0983115816- 01276874181
Trân trọng.

Hoangcm

Thành viên Mua Bán

cảm ơn anh văn thật nhiều nhe ...vậy từ ngày 10/04/2010 nông dân hoèn này cũng phụ tiếp sân chơi vui vẽ này theo khả năng của mình nhe....hiiiiiiiiiiiii

Văn

Thành viên tích cực

cảm ơn anh văn thật nhiều nhe ...vậy từ ngày 10/04/2010 nông dân hoèn này cũng phụ tiếp sân chơi vui vẽ này theo khả năng của mình nhe....hiiiiiiiiiiiii
Vâng,xin cảm ơn bạn.

Mọi đóng góp xin gởi về:

Tài khoản VietinBank số: 711A05603411-Chủ tài khoản PHAM VAN TAM
Ngân hàng công thương Việt Nam-chi nhánh Quãng Ngãi.