Xương Rồng Bát tiên Hoa may mắn

mai vu duy

Thành viên
Tôi giới thiệu vài ảnh về xương rồng Bát tiên với các bạn. Những bông hoa này được một cô tàn tật chân sưu tầm và chăm sóc.
@Xrbt( Xương rồng bát tiên): Tuyệt vời (giâm, hoặc ghép đều sống tốt)

@Nguyên Soái (chăm sóc phải kỹ)

@Mỹ nhân (Thường là ghép)

@ Hồng Vân (thường là ghép)

@Tứ Quý

@ Vương Miện

@ Hột Xòan ( dễ trồng và nhân giống)

@Hồng Quân (hay gọi là Hồng Hạnh Đỏ)

@ Mắt Ngọc ( Cây lớn chậm)

@ Các màu Bát tiên lai (ươm từ hột), các bạn thích thì đặt tên nhé

lydainghia

Thành viên tích cực
Em cũng có 1 cây này, để ngoài nắng là nó có hoa quanh năm. Nhưng em hỏi thăm, trồng gần 4 năm rồi, nó cứ 1 thân mà cao lêu nghêu, chẳng ra cành gì cả. Mấy hôm gió lớn sợ gãy ghê luôn. Làm sao cho nó ra cành đây anh?

culanluasg

Super Moderator
nhớ một thời bát tiên sôi động vào 9 năm trước ,đắt ơi là đắt ,một nhánh ghép nhỏ ,giống mới :một trăm ngàn ,bây giờ đa số chỉ để tặng nhau ,có khi phải năn nỉ ,hic !!!

mai vu duy

Thành viên
Em cũng có 1 cây này, để ngoài nắng là nó có hoa quanh năm. Nhưng em hỏi thăm, trồng gần 4 năm rồi, nó cứ 1 thân mà cao lêu nghêu, chẳng ra cành gì cả. Mấy hôm gió lớn sợ gãy ghê luôn. Làm sao cho nó ra cành đây anh?
Em nhỏ tuổi hơn bác. :D. Cũng tùy giống bác ạ ví dụ cây Số một thế giới rất hiếm nảy cành trồng cứ cao lêu nghêu (cao cả 1 m). Bác post lên cho em xem nó là giống gì được không. Cách đây 7,8 năm về trước em rất mê loại này.

culanluasg

Super Moderator
Trà vinh có nhiều cây gieo hạt hoa đẹp lạ thường ,ngày mai mình sẽ chụp ảnh pót cho các bạn xem nhé,âu là để tưởng nhớ một thời sôi động ...

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Bông nó nè,

Cây thì cao lêu nghêu 1m2
Anh nghĩa ơi anh trồng vào góc tường thế thì em nó không phân nhánh là phải. Khi nõ vượt qua cái tường nó phân nhánh đó gì. Làm như maivuduy anh cắt xuống trồng lại bê ra chỗ thoáng nhiều nắng nó sẽ phân cành ầm ầm ngay.

lydainghia

Thành viên tích cực
trồng vào góc tường thế thì em nó không phân nhánh là phải. Khi nõ vượt qua cái tường nó phân nhánh đó gì. Làm như maivuduy anh cắt xuống trồng lại bê ra chỗ thoáng nhiều nắng nó sẽ phân cành ầm ầm ngay.
Thì ra là thế, dời nhà cho em nó ngay. Cảm ơn bạn nhiều :D

hoclamvuon

Thành viên
anh cắt thành nhiều đoạn đem giâm trở lại thành nhiều cây! loại này em thử rồi anh cứ yên tâm!:D