xác minh thực tế và chính xác về "cây thần dược"

leminhtoanku

Thành viên tích cực
Trả lời: xác minh thực tế và chính xác về "cây thần dược"

thank anh đã chia sẽ thông tin hay

dinhhunganh

Thành viên tích cực

Cảm ơn em đã chia sẻ thông tin.

vuvanduc

Quản lý mới

Cảm ơn bạn đã vất vả đi thực tế để chia sẻ thông tin với anh em

hoidau

Thành viên

chuyện giang hồ !

lehidu

Thành viên tích cực

Mình cũng vừa nghe nói về cây này, nhưng giá bán không phải 120k/1kg mà là 300k/1kg (một người em con chú mình vừa đi mua 5 kg về)

leminhtoanku

Thành viên tích cực

Mình cũng vừa nghe nói về cây này, nhưng giá bán không phải 120k/1kg mà là 300k/1kg (một người em con chú mình vừa đi mua 5 kg về)
ở quê mình có không anh trai kiếm ít bán chơi :D

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

thì tại quê e đang đào bới, buôn bán trao đổi loại cây này rất nhiều, nên giá phải thấp hơn là đúng rồi anh,

thoaphumobile

Quản lý mới

Cảm ơn Việt nhiều!mai mình lên rừng tìm thử có kg,nếu có mình sẽ lh với các bác chổ để bán nha.

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

Cảm ơn Việt nhiều!mai mình lên rừng tìm thử có kg,nếu có mình sẽ lh với các bác chổ để bán nha.
dạ cảm ơn anh đã quan tâm, mà lưu ý thêm là cây này khi nhỏ thì thân bình thường, nhưng khi ngọn vươn cao thì lại là cây dây leo nhé mọi người.:-bd

vietdnpc

Thành viên

Bạn HoangVanViet1992, mình muốn mua 2 kg cây này, bạn giúp mình được không? Mình ở Đồng Nai

hungthanhhoa

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Không biết công dụng đồn thổi của nó là gì nhỉ??? Chắc phải liên quan đến chữa trị ung thư??? Như cây lược vàng chẳng hạn??? Quên, bạn có dẫn bài viết. Để mình xem lại.
==================================
Thì ra nó chữa bệnh xơ gan.

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

Bạn HoangVanViet1992, mình muốn mua 2 kg cây này, bạn giúp mình được không? Mình ở Đồng Nai
dạ chắc không được anh ah, tại hiện tại thì e đang rất bận, vì nhà đang chuẩn bị xuống giống cây caosu, và sắp nhập học lại,nếu muốn mua thì phải xuống tận ninh vân, cách nhà e khoảng 60km anh ah, anh xem có người quen nào khác không nhé
Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Không biết công dụng đồn thổi của nó là gì nhỉ??? Chắc phải liên quan đến chữa trị ung thư??? Như cây lược vàng chẳng hạn??? Quên, bạn có dẫn bài viết. Để mình xem lại.
==================================
Thì ra nó chữa bệnh xơ gan.
dạ, nói chung là bệnh gan đó anh.

TTThien

Thành viên

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin , VN mình mà đồn thổi cỏ cú giứa dại chữa bá bệnh thì ....hiệu quả lắm =))

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin , VN mình mà đồn thổi cỏ cú giứa dại chữa bá bệnh thì ....hiệu quả lắm =))
dạ, thật sự thì có nhiều bài thuốc cũng rất hay, nhưng cây này xác nhận là cây tào lao.hjhj

Sambong

Thành viên

dạ, thật sự thì có nhiều bài thuốc cũng rất hay, nhưng cây này xác nhận là cây tào lao.hjhj
Có kiếm được cây nào không bạn, đã có thông tin kiểm chứng mới rồi đó, úp lên cho các bác có nhu cầu tiếp tục tìm hiểu nè

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực

kính thưa toàn thể các ace,cô,chú,...trong thời gian qua dư luận rất xôn xao về "cây thần dược" đặc biệt là khu vực xã ninh vân-ninh hòa-khánh hòa, nên HVV đã quyết định đi 1 chuyến xác minh thực tế. nhưng không ngờ và trên cả bất ngờ vì gần nhà cũng có cây thần dược rất nhiều nhưng đã bị đào cạn kiệt. vì đa số người đi đào cây nay đều giấu nghề, họ chỉ nói là cây gai quýt,
hôm qua rảnh rổi quá nên lặn lội lên rừng 1 chuyến, gặp 1 anh cũng đang đi tìm "cây thần dược", mà phải gặng hỏi rất nhiều mới xác minh được, nhưng cũng không biết được tên thực tế, nhưng chỉ biêt nó thường sống gần cây gai quýt.giá bán sỉ khi đào về là 120 nghìn/1kg, giá bán đã được các nhà thuốc bắc pha chế thêm các vị là 150 nghìn/1 thang
và e nó đây, đây là hình e tải trên báo về trang này,http://www.congan.com.vn/?mod=detnews&catid=708&id=476784

và hôm nay đi tim cây, nhưng toàn hố trống không với lá khô

đằng sau nhành cây thần dược đúng là bụi cây gai quýt.

theo tin được thầy nguyễn hữu Đàm phó hiệu trưởng trường CĐ Y tế khánh hòa (sư phụ e)cho biết thì 1 số phòng nghiên cứu, xét nghiệm tại nha trang đã lấy mẫu xét nghiệm nhưng không phát hiện được các chất có lợi cho sức khỏe con người,:-bd:-bd
Sinh viên y có khác. Em cũng chịu khó quá ha. Cảm ơn thông tin của e.