Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

httung

Thành viên mới
Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Để cho vui....vì đây là topic vui đùa với chất kích thích tăng trưởng...vâng sẽ không hỏi bác nữa đâu.
Hơn 40 không phải là trẻ con! Chê người ta không đưa công thức thế thuốc ngoại mình xài có công thức chính xác không?.... Chỉ là cách bắt bí bác Duy rất không hay trên thớt này.
==================================
nhà khoa học tương lai chuẩn bị nhận giải noben thế giới

vài bửa nửa rảnh pha chế thuốc tùm lum biết đâu hên xui nhận giải noben thì sao kakakakak
Mytienorchid có công nghiên cứu chế thử, giới thiệu thuốc kích lan, không thích thì thôi sao lại có mấy tay chém gió siêu hạng không biết mắc cở là gì!
Uổng bác Cù mở thớt.

thuongchi

Thành Viên Danh Dự
Dùng thuốc để ngắm hoa lâu hơn sau khi hoa củ đã tàn. Trên 2 loại vũ nữ dễ phát triển nhánh hoa...(Vũ nữ Tề Thiên & Tolumina):

Tể Thiên

Tolumina

nhatxa

Thành viên tích cực
Phản biện để hoàn thiện những điều chưa hoàn chỉnh khác hẳn với chọc gậy bánh xe...!
Không chắc nhiều tuổi đã là khôn ngoan chín chắn, già dại vẫn đầy ra đấy thôi.

linhcoi04

Thành viên mới
Nhà cháu đang chờ...
" hôm nay mình chính thức sử dụng 2,4 D phối hợp với kích rễ của growmore ,để chừng nào có kết quả sẽ cho các bạn hay"
của bác Cù.... đọc mấy cái tranh luận 3 lăng nhăng thấy hài vãi %-(

x-youtoo

Thành viên
Trả lời: Re: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Nhà cháu đang chờ...
" hôm nay mình chính thức sử dụng 2,4 D phối hợp với kích rễ của growmore ,để chừng nào có kết quả sẽ cho các bạn hay"
của bác Cù.... đọc mấy cái tranh luận 3 lăng nhăng thấy hài vãi %-(
bác Cù chia tay diễn đàn rồi thì làm sao xác nhận kết quả cái vụ này nhỉ?

... hóng thôi.

nhatxa

Thành viên tích cực
Bình thường hiếm khi thấy Hải Yến rừng phân nhánh trên phát hoa nhưng thỉnh thoảng vẫn có ngoại lệ chứ không hẳn là bôi quẹt thuốc gì ...
Hải Yến rừng Ninh Thuận trổ hoa muộn

nhatxa

Thành viên tích cực
Kích cho nhiều keiki chẳng có gì là khó cả, nuôi keiki thành cây, thành chậu đẹp mới là khó.

trietbuivien

Thành viên
Ai dùng thuốc thực vật mà có biểu hiện da như này thì nên đến bác sĩ ngay để có phác đồ điều trị hợp lý.
Em gặp nhiều trường hợp rồi, nên chỉ biết cảnh báo mọi người khi dùng thuốc

-----------------------------------------------------------

xin cho hỏi. cái này chỉ bị khi dùng chất kích thích thôi đúng ko? còn mình chỉ sử dụng Growmore 20-20-20 thì có nguy cơ bị như vậy ko? nếu mà cũng có nguy cơ như vậy chắc nghỉ chơi lan luôn quá. nhìn cái hình hết muốn ăn cơm.

nhatxa

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Dùng thuốc để ngắm hoa lâu hơn sau khi hoa củ đã tàn. Trên 2 loại vũ nữ dễ phát triển nhánh hoa...(Vũ nữ Tề Thiên & Tolumina):

Tể Thiên

Tolumina

Cây trồng phát triển bình thường không cần phải dùng thuốc can thiệp bôi quẹt gì, hết hoa chính lại tiếp tục hoa nhánh...:))