Vợ chồng NDCan mua cây nguyệt quế UBND Cai Lậy

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Số là 2 vợ chồng Cần vào Nha Trang để chụp ảnh cưới. Xong đâu đó 2 đại gia này nhờ mình chở đi xuống Cai Lậy để thương lượng mua cây nguyệt quế có 1 kg 2 này.

Được vợ chồng đại gia này thuê bứng và chuyển về Nha Trang nuôi dùm với giá...1 cây cúc mốc

Và đây là nhân vật đứng ra để xin bảo vệ cho vào xem tận mắt cây nguyệt quế này. Ông anh này phải nói với với bảo vệ là mới từ Đức (mà đúng là ảnh ở Đức về thiệt) về VN và nghe tiếng tăm cây quốc bảo này nên lặn lội tìm xuống miền Tây để xem. Nhờ vậy mới được vào xem. Bình thường ông bảo vệ nói là kg cho vô xem, nhất là kg được bước vô khuôn viên của cái cây này

Và thêm 1 vài hình ảnh các mặt khác của cây nguyệt quế

Có lẽ đây là thông tin mới nhất về cây nguyệt quế này. Hiện tại cây đang được các UB huyện mời các kỹ sư nông nghiệp chăm sóc rất kỹ. Theo mình cây này sẽ sống tốt, dù có thể bỏ chi hoặc 1 số cành trên ngọn nhưng kg đáng kể.
Chia sẻ vài thông tin mà mình và NDCan đã trực tiếp tới huyện Cai Lậy ngày hôm qua

kha can tho

Thành viên tích cực
Sao rồi A Tùng có thương lượng được giá không? Chừng nào mua cho em hay nha[-O<. Đúng là hình cây mới cập nhật chắc cây này sẽ không sao sẽ bỏ vài nhánh thôi. Chúc a thương lượng thành công.

dabachong

Thành viên tích cực
Số là 2 vợ chồng Cần vào Nha Trang để chụp ảnh cưới. Xong đâu đó 2 đại gia này nhờ mình chở đi xuống Cai Lậy để thương lượng mua cây nguyệt quế có 1 kg 2 này.

Được vợ chồng đại gia này thuê bứng và chuyển về Nha Trang nuôi dùm với giá...1 cây cúc mốc

Và đây là nhân vật đứng ra để xin bảo vệ cho vào xem tận mắt cây nguyệt quế này. Ông anh này phải nói với với bảo vệ là mới từ Đức (mà đúng là ảnh ở Đức về thiệt) về VN và nghe tiếng tăm cây quốc bảo này nên lặn lội tìm xuống miền Tây để xem. Nhờ vậy mới được vào xem. Bình thường ông bảo vệ nói là kg cho vô xem, nhất là kg được bước vô khuôn viên của cái cây này

Và thêm 1 vài hình ảnh các mặt khác của cây nguyệt quế

Có lẽ đây là thông tin mới nhất về cây nguyệt quế này. Hiện tại cây đang được các UB huyện mời các kỹ sư nông nghiệp chăm sóc rất kỹ. Theo mình cây này sẽ sống tốt, dù có thể bỏ chi hoặc 1 số cành trên ngọn nhưng kg đáng kể.
Chia sẻ vài thông tin mà mình và NDCan đã trực tiếp tới huyện Cai Lậy ngày hôm qua
chúc mừng hai bạn sẽ tậu đươc cây này về nhà.!.có lẽ ko sao đâu vì cây cuối mùa thu sẽ xuống lá thui. sẽ ra hoa nhiều đó bạn, đồng chí tùng đang vẽ bùa và chuẩn bị xe dum nhé.......chúc thành công......:-bd:-bd:-bd:-=D>=D>..........hihihiiii............

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Hoành của anh Cần và anh Tùng hình như nhỏ hơn hoành của cây thì phải.
Đề nghị tiếp tục nuôi anh Cần và anh Tùng thời gian nữa quây lại đo hoành với cây nhé!

Có anh nào biết tuổi thọ của cây nguyệt quế là bao nhiêu chưa?
Có phải cây nào còn trẻ mà bị bỏ chi không, hây bị bịnh già mà bỏ chi?

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Sao rồi A Tùng có thương lượng được giá không? Chừng nào mua cho em hay nha[-O<. Đúng là hình cây mới cập nhật chắc cây này sẽ không sao sẽ bỏ vài nhánh thôi. Chúc a thương lượng thành công.
Giật tít cho vui thui. Chứ mua bán gì đâu. Chia sẻ để anh em cập nhật và bớt lo lắng cho cây này thôi
==================================
cây ko chết là một điều đáng mừng,tks
Kg chết được đâu Đạt ơi
chúc mừng hai bạn sẽ tậu đươc cây này về nhà.!.có lẽ ko sao đâu vì cây cuối mùa thu sẽ xuống lá thui. sẽ ra hoa nhiều đó bạn, đồng chí tùng đang vẽ bùa và chuẩn bị xe dum nhé.......chúc thành công......:-bd:-bd:-bd:-=D>=D>..........hihihiiii............
Cây này mà ra hoa thì chắc chết vì hương hoa quá ha a
Hoành của anh Cần và anh Tùng hình như nhỏ hơn hoành của cây thì phải.
Đề nghị tiếp tục nuôi anh Cần và anh Tùng thời gian nữa quây lại đo hoành với cây nhé!

Có anh nào biết tuổi thọ của cây nguyệt quế là bao nhiêu chưa?
Có phải cây nào còn trẻ mà bị bỏ chi không, hây bị bịnh già mà bỏ chi?
Hoành của mình còn kg so nổi thì nói chi tới Cần. Kinh khủng thật
Mấy thanh sắt sơn đỏ là để bảo vệ cây phải không Tùng?
Họ làm dàn giáo để che mát nó đó Chú. Họ đào thêm rảnh xung quanh gốc để thu nước bị đọng chảy ra các rảnh đó. Có lẽ cây yếu đi vì bị úng nước
Công nhận đi ghê thiệt
Đi tháp tùng cho vc Cần thui Nhân ơi. Bị làm tài xế bất đắc dĩ mà

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Làm dàn giáo đỡ tấm lưới đen chơ bớt nắng cho cây đó chú Xuân, phải vậy không anh Tùng?
Quên, gõ mất tập trung nên viết kg hết ý. Cây hơi suy nên họ làm giàn để che mát cho cây. Thank GioNui đã nhắc nhở nhé:x

yeucaycanh01

Thành viên
của công sao mang bán được,có người biết đùa có người tưởng thật,không nên đùa kiểu này dễ gây mất uy tín cho UB Cai lậy.
cảm ơn anh đã cho xem ảnh.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
của công sao mang bán được,có người biết đùa có người tưởng thật,không nên đùa kiểu này dễ gây mất uy tín cho UB Cai lậy.
Cảm ơn bạn đã nhắc nhở. Trong nội dung bài viết mình có ghi rõ là nhớ ông anh xin bảo vệ vô xem cây cho biết. Mình chỉ có ý chia sẻ thôi chứ kg có ý khác. Bạn thông cảm nhé

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Anh Tùng giật cái tiêu đề cho vui thôi

Bổ sung thông tin cho anh em hiểu rõ:

Mình có dịp về Ủy Ban này rất nhiều lần, có ngồi nói chuyện với anh Lê Văn Bé Hai ( PCT huyện Cai Lậy ), cây này có người trả giá 10 tỷ là không có chỉ là đồn thổi.

Anh Bé Hai nói năm 2010 có 1 người Sài Gòn trả 3 tỷ, Ủy Ban có ý định bán để gây quỹ người nghèo, nhưng hội người cao tuổi Cai Lậy không đồng ý, nên thôi không bán nữa.

3 tháng không ghé, thấy nó héo mà tội ghê, hy vọng cứu nó được.

NDCan

Thành viên tích cực
Trời ông anh giật cái tiêu đề sợ quá,mấy bữa vừa rồi có chút việc ở nha trang xong viêc mấy anh em rủ nhau chạy về Cần Thơ thăm anh Hưng và coi cây Nguyệt Quế ở Huyện Cai Lậy xem thực hư ra sao quả thật cây có một không hai.

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
May mà hôm đó không đi theo,nếukg đã bị đo hoành lun gồi.Thấy hình cây phẻ là vui lắm gồi,ngủ ngon.