Vô Thập Bất Thành Tùng

tybs

Thành viên
bạn co thể giải nghĩa câu<vô thập bất thành tùng>được không?mình chưa hiểu,mong được chỉ giáo để mở mang kiến thức

hungcuong1979

Thành viên
bạn co thể giải nghĩa câu<vô thập bất thành tùng>được không?mình chưa hiểu,mong được chỉ giáo để mở mang kiến thức
chắc bạn cũng biết hình chữ thập + tùng phải hiên ngang khỏe và các tay đua ra phải mạnh mẽ vuông góc với cây. mình chỉ tạm giải thích như vậy các cao nhân chỉ giáo thêm

tybs

Thành viên
chắc bạn cũng biết hình chữ thập + tùng phải hiên ngang khỏe và các tay đua ra phải mạnh mẽ vuông góc với cây. mình chỉ tạm giải thích như vậy các cao nhân chỉ giáo thêm
mình đồng ý với quan điểm của bạn,cây tùng thường được để thể hiên,khí phách người quân tử,hiên ngang ngạo ngễ.....
nhưng trong câu phân tích của bạn,mình vẫn thấy có gì chưa ổn lắm,vậy ai có thể nói rõ hơn được ý này,xin cho anh em được học hỏi

phongvubh

Thành viên
Tùng đẹp, hậu cảnh sau đẹp...
Bác lại làm em thèm tùng thêm một tí!!!
Nơi bác ở nhìn thấy thích nhỉ!!! Chúc Bác luôn vui khỏe

hungcuong1979

Thành viên
Tùng đẹp, hậu cảnh sau đẹp...
Bác lại làm em thèm tùng thêm một tí!!!
Nơi bác ở nhìn thấy thích nhỉ!!! Chúc Bác luôn vui khỏe

cảm ơn bác,đây là vườn em gửi cây chứ không phải vườn của em,em ở Hà Đông HN nếu rảnh mời bác ghé chơi

hungcuong1979

Thành viên
ban ở hà đông chỗ nào vay mình cũng ở hà đông hôm nao cho mình qua nhà học hỏi kinh nghiệm nhé
Mấy hôm nay em bận quá chẳng vào diễn đàn,em ở 206 đường Đa Sỹ tổ 5 Kiến Hưng Hà Đông ddt:01685473689 hôm nào bác rảnh về nhà em chơi