Vì sao Việt Nam là vùng trũng của thế giới?.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Thấy cái bác gì đưa ra vấn đề về bonsai, em thì không hiểu bonsai lắm, nhưng cũng định làm cuộc đại cách mạng trên mọi lĩnh vực, mọi phương diện cho nó máu. Em nói trước, đây chỉ là mong muốn của em thôi, chỉ là những vấn đề em thấy và em nghĩ ( nó bé thôi ạ), vậy nên các bác có ý kiến gì để VN mình bớt trũng thì xin mời nhé.
1, Về Vấn đề thoát nước( Em biết mỗi vấn đề này vì nhà em cũng ngập): Ở làng Hà Nội quê em, năm vừa rồi người ta đầu tư mấy chục ngìn tỷ vào hệ thống thoát nước, vậy mà mấy hôm vừa rồi, mưa to 1 tý là ngập hết. Mọi người hỏi vì sao?. Em chỉ biết: Vì làng Hà Nội TRŨNG nên ngập. Muốn hết TRŨNG thì lấy tiền rải ra cho cao lên thì nước tràn sang các nước láng giềng. Vậy là hết TRŨNG, hết ngập...
.............Xin mời các Bác ạ!.

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Thấy cái bác gì đưa ra vấn đề về bonsai, em thì không hiểu bonsai lắm, nhưng cũng định làm cuộc đại cách mạng trên mọi lĩnh vực, mọi phương diện cho nó máu. Em nói trước, đây chỉ là mong muốn của em thôi, chỉ là những vấn đề em thấy và em nghĩ ( nó bé thôi ạ), vậy nên các bác có ý kiến gì để VN mình bớt trũng thì xin mời nhé.
1, Về Vấn đề thoát nước( Em biết mỗi vấn đề này vì nhà em cũng ngập): Ở làng Hà Nội quê em, năm vừa rồi người ta đầu tư mấy chục ngìn tỷ vào hệ thống thoát nước, vậy mà mấy hôm vừa rồi, mưa to 1 tý là ngập hết. Mọi người hỏi vì sao?. Em chỉ biết: Vì làng Hà Nội TRŨNG nên ngập. Muốn hết TRŨNG thì lấy tiền rải ra cho cao lên thì nước tràn sang các nước láng giềng. Vậy là hết TRŨNG, hết ngập...
.............Xin mời các Bác ạ!.
Đi mua cái mủng!!!! Rẻ hơn nhiều!!!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Đi mua cái mủng!!!! Rẻ hơn nhiều!!!
Ý em nói là mấy chục tỷ mà chẳng hết TRŨNG được bác ạ :)), huống hồ bonsai..
Bác thấy TRŨNG cái gì thì đưa lên đi, làm cuộc đại cách mạng cho nó máu :))..:))...:)).

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Ý em nói là mấy chục tỷ mà chẳng hết TRŨNG được bác ạ :)), huống hồ bonsai..
Bác thấy TRŨNG cái gì thì đưa lên đi, làm cuộc đại cách mạng cho nó máu :))..:))...:)).
Ý anh nói nhiều khi chỉ cần nghĩ đơn giản thôi!!! mua mỗi công dân Hà Nội một cái mủng thì ít ra mình vẫn được ở cao hơn chỗ trũng!!!!.... Khi nào công tác Hà Nội cho mình mượn MỦNG nhé?

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Ý anh nói nhiều khi chỉ cần nghĩ đơn giản thôi!!! mua mỗi công dân Hà Nội một cái mủng thì ít ra mình vẫn được ở cao hơn chỗ trũng!!!!.... Khi nào công tác Hà Nội cho mình mượn MỦNG nhé?
Nhà em có 1 cái xuồng mới đủ chỗ, MỦNG thì ăn thua gì Anh, hôm nào Anh c.tác HN thì ới em cho mượn xuồng trước cho chắc ạ :)). Nhưng như thế thì manh mún quá, em muốn làm đại sự, làm cách mạng cơ [-(

NaTuan

Quản Lý Viên
Có một cái trũng như đũng quần chưa khai thông được , giơ lại bổ xung thêm vũng nữa thì chỉ có ngập văn ngụa thôi !!!!!!!!!!!
Khả năng tre lồ ô xắp lên giá . Mấy ông ở vùng cao chuyến này chắc sẽ phát to . :O)

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Nhà em có 1 cái xuồng mới đủ chỗ, MỦNG thì ăn thua gì Anh, hôm nào Anh c.tác HN thì ới em cho mượn xuồng trước cho chắc ạ :)). Nhưng như thế thì manh mún quá, em muốn làm đại sự, làm cách mạng cơ [-(
Muốn làm đại sự thì xuống quê anh!!! Hải Phòng mới là đất để "ăn sóng nói gió"!!!! kakakakaka
==================================
Có một cái trũng như đũng quần chưa khai thông được , giơ lại bổ xung thêm vũng nữa thì chỉ có ngập văn ngụa thôi !!!!!!!!!!!
Khả năng tre lồ ô xắp lên giá . Mấy ông ở vùng cao chuyến này chắc sẽ phát to . :O)
Anh Tuấn ơi! Xin lỗi anh vụ hôm trước nhé!

NaTuan

Quản Lý Viên
Muốn làm đại sự thì xuống quê anh!!! Hải Phòng mới là đất để "ăn sóng nói gió"!!!! kakakakaka

Anh Tuấn ơi! Xin lỗi anh vụ hôm trước nhé!
Vụ gì đó em ? Anh chẳng nhớ đâu .
À rằm này đến chợ Hà Đông xem cây nhé .

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Vụ gì đó em ? Anh chẳng nhớ đâu .
À rằm này đến chợ Hà Đông xem cây nhé .
Thế mới là đại ca của em chứ!
Vào ngày đi làm em không đi được! Chắc để hôm nào 15 âm lịch trùng với thứ 7 hoặc chủ nhật em sẽ kéo anh em lên chơi!!! Toàn anh em không chơi trên diễn đàn, chắc các anh chưa gặp lần nào đâu!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Anh Tuấn nói chí phải, trũng như đũng quần còn chưa giải quyết được.. huống hồ.. nhưng biết đâu, diễn đàn mình nhiều người tài, có thể giải quyết hoặc có thể đưa ra giải pháp để giải quyết những chỗ TRŨNG hơn đũng quần đàn bà thì sao ạ?..

!
Đúng là ăn sóng HP thì em ăn rồi, còn nói gió thì ở cái Làng Hà Nội cũng được mà Anh :)).

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Anh Tuấn nói chí phải, trũng như đũng quần còn chưa giải quyết được.. huống hồ.. nhưng biết đâu, diễn đàn mình nhiều người tài, có thể giải quyết hoặc có thể đưa ra giải pháp để giải quyết những chỗ TRŨNG hơn đũng quần đàn bà thì sao ạ?..

Đúng là ăn sóng HP thì em ăn rồi, còn nói gió thì ở cái Làng Hà Nội cũng được mà Anh :)).
Người Hải Phòng nói là "cái Nàng Hà Nội", dân Hải Phòng ăn mặn nên nói ngọng!!!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Người Hải Phòng nói là "cái Nàng Hà Nội", dân Hải Phòng ăn mặn nên nói ngọng!!!
Bác NaTuan hôm trước thấy nói đến ý thức giao thông TRŨNG mà không có giải pháp gì à?.
Nói ngọng cũng được, làng Hà Nội vẫn là làng HN thôi Anh, mà thôi, Anh gọi cái Ao HN đi, đàng nào nó chả TRŨNG rồi, ..
em ví dụ như đào tạo ĐH cũng TRŨNG LẮM: Đầu vào cực kỳ khó, nhưng quá trình học thì bỏ mặc, sau này kiểu gì cũng ra trường vì thi trong quá trình học và thi tốt nghiệp lại cực kỳ buông lỏng, bảo sao nó cứ trũng mãi..

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Bác NaTuan hôm trước thấy nói đến ý thức giao thông TRŨNG mà không có giải pháp gì à?.
Nói ngọng cũng được, làng Hà Nội vẫn là làng HN thôi Anh, mà thôi, Anh gọi cái Ao HN đi, đàng nào nó chả TRŨNG rồi, ..
Thôi anh không đùa nữa đâu! Đùa thành thật thì không khéo em lại phải làm "phiên bản mới".

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Thôi anh không đùa nữa đâu! Đùa thành thật thì không khéo em lại phải làm "phiên bản mới".
Ý tưởng của em nhớn thế, vĩ mô thế, tốt đẹp thế... đương nhiên là ai cũng yêu quí rùi :)).

Topic không tập trung chuyên môn, sẽ bị khóa tại đây .

Kí tên
...
:)):)):)):)):)):)):))
Này nhé bác, em đề cập tới tất cả vấn đề, kể cả bonsai, nó rộng nhưng có hàm chứa chuyên môn đó nha :)).
Ví dụ: Vụ ngập lụt của làng HN em, biết bao nhiêu ban ngành, đoàn thể họp lên họp xuống, bao nhiêu tỷ tỷ đổ vào mà nó chẳng hết TRŨNG, huống hồ cái món bonsai,,, món này em ở trình độ xóa mù chữ thôi, nhưng em thấy đã có ban ngành nào, đã có tỷ nào đâu mà bảo hết được TRŨNG :))....:))...:))..

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Ý tưởng của em nhớn thế, vĩ mô thế, tốt đẹp thế... đương nhiên là ai cũng yêu quí rùi :)).

Này nhé bác, em đề cập tới tất cả vấn đề, kể cả bonsai, nó rộng nhưng có hàm chứa chuyên môn đó nha :)).
Ví dụ: Vụ ngập lụt của làng HN em, biết bao nhiêu ban ngành, đoàn thể họp lên họp xuống, bao nhiêu tỷ tỷ đổ vào mà nó chẳng hết TRŨNG, huống hồ cái món bonsai,,, món này em ở trình độ xóa mù chữ thôi, nhưng em thấy đã có ban ngành nào, đã có tỷ nào đâu mà bảo hết được TRŨNG :))....:))...:))..
Lại nữa nhé! Vì là ngập hết nên bác nào chơi vườn dưới đất (trũng) bị ngập chết hết bonsai, bác nào không ở "vùng trũng", nghĩa là vườn trên sân thượng!!! Cao hơn chỗ "trũng" thì cây ok!!! Đấy! Tính chuyên môn là cao lắm đấy!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Để tạ lỗi với anh Natuan mình xin được đóng góp thế này về giao thông nhé, liên quan đến bónsai luôn!
Một trong những nguyên nhân đưa Việt Nam vào nước có giao thông "trũng" là các bác lúc nào cũng tưởng các bác giỏi! Cái tôi quá lớn, các bác đi mua cây về toàn tự chở cây bằng bình bịch của các bác! Có bác còn khoe tài một lúc chở 3 cây! 2 cây buộc đằng sau, một cây để đúng cái vùng "trũng" đằng trước!!! Hôm trước có cái ảnh bác Trần Thắng nhà mình chở cây bằng bình bịch đi triển lãm! "trũng" thật dư mà em là em phục!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Em ở làng HN có cái câu HN không vội được đâu, ngẫm cũng thấy đúng. Ấy cơ mà còn nhiều cái trũng lắm bác ạ................................................

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Em ở làng HN có cái câu HN không vội được đâu, ngẫm cũng thấy đúng. Ấy cơ mà còn nhiều cái trũng lắm bác ạ................................................
Hà Nội của em bé tí! Việt Nam của chúng mình cũng bé tí! Hay là bây giờ anh em mình bàn đến các vấn đề của Thế giới cho nó lớn lao! Cho nó mang tầm vóc quốc tế, ví dụ tình hình suy thoái kinh tế!!! Hoà bình ở bán đảo Triều Tiên!!! Hay bàn về tổng thống Mỹ nhiệm kỳ tới!!! Ôi nghĩ đau cả đầu!!! Sao mình nhiều nghĩa vụ phải làm để ồn định kinh tế và hoà bình toàn cầu thế không biết!!! Chả biết có ai biết mình đang đau đầu lắm không!!!

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Này nhé! Cũng liên quan đến bónsai đấy! Thử hỏi nếu không bàn đến tổng thống Mỹ nhiệm ký tới!!! Ông phe hiếu chiến lên, ông ấy mang B52 sang ta ném bom dải thảm!!! Lúc ấy đất cày cũng chả có chứ nói gì đến bon với chả sai!!!