Vài nét sơ bộ về Hội Quán Miền Nam

vincentvo1975

Thành viên tích cực
nhìn vườn rộng rải và thoán mất làm mình nhớ bên nhà wá . khi naò có thông baó về thể lệ rởi cây ở hội quán Dũng cho mình biết với nhé có thể Vinh sẽ gởi một ít cây cuả mình trong vườn này nhờ anh em chăm sóc hộ . và khi nào có dịp về thâm vườn chắc đở tốn tiền khách sạn . chắc là vườn hội quán cuả anh em có cho ở trọ đối với những anh em ở xa đúng không Dũng ?

hocchoimai

Thành viên
Diễn đàn Cây Cảnh Việt Nam (gọi tắt ccvn) là 1 tổ chức những anh em trong và ngoài nước đam mê lĩnh vực Sinh Vật Cảnh Nói chung và Cây cảnh nói riêng, là 1 diễn đàn ảo được anh em tập chung tìm hiểu và nghiên cứu về lĩnh vực này, sự tham gia đóng góp từ nhiều anh em đã trở thành 1 cộng đồng thu nhỏ và sinh hoạt chung tại diễn đàn ccvn. Nay để biến từ cái mà người khác gọi là mạng ảo trở thành hiện thực, tập thể anh em ccvn đã xây dưng chung 1 sân chơi và được gọi tên là Hội Quán diễn đàn ccvn, nơi hội tụ và là điểm hẹn của toàn thể anh em diễn đàn. Tiêu chí của hội quán cùng nhau chia sẻ.

Sơ đồ Hội Quán Miền Nam.

Vài Hình ảnh tổng quan tại Hội Quán.

==================================
Và 1 số hình ảnh sơ bộ cây hoa và cây ăn trái tại Hội Quán.

==================================

Vườn cây thuốc gọi là Lá lốt
Chúc mừng bạn Dũng, được như vầy chắc cũng phải kỳ công lắm. Chắc qua Tết xong việc Mai mình vào thăm Hội Quán nhé.:-h

kysuphuongpt

Thành viên
Còn thiếu cây khế ngọt nha em ? quê hương là chùm khế ngọt . cho chúng ta bẽ nhậu tối ngày .....ha ha ,, chừng có khai trương hú anh nhé em ,,,

Đây là cái lò nấu - Mục đích đốt tất cả rác - lá cây - và cành cây khô sau mỗi lần sửa cây - Ngoài ra có thể nấu 1 nồi lẩu hoặc 1 nồi chào lớn phục vụ khách đường xa
==========
Nên thêm một vài ống "gốm" để hút khói tốt hơn và miệng lò xây thêm ra 20cm sẽ không có khói bếp làm đen nồi và khói trong bếp sẽ thoát tốt nấu nhanh ,nếu thoát quá nhanh thì dùng gạch chèn bớt nơi thoát khói...

9galaxy

Super Moderator
Staff member
Còn thiếu cây khế ngọt nha em ? quê hương là chùm khế ngọt . cho chúng ta bẽ nhậu tối ngày .....ha ha ,, chừng có khai trương hú anh nhé em ,,,
Vườn có khế ngọt luôn anh

==========
Nên thêm một vài ống "gốm" để hút khói tốt hơn và miệng lò xây thêm ra 20cm sẽ không có khói bếp làm đen nồi và khói trong bếp sẽ thoát tốt nấu nhanh ,nếu thoát quá nhanh thì dùng gạch chèn bớt nơi thoát khói...
Ah quên phải chụp thêm cái ống khói và có khói nữa mới đúng nghĩa phải không anh

giamabom

Thành viên
Trả lời: Re: Vài nét sơ bộ về Hội Quán Miền Nam

Về hoạt động của Hội Quán tại diễn đàn sẽ áp dụng chung cho toàn bộ 3 miền và cho các hội quán về sau này, về cách thức sinh hoạt Dũng và anh em cũng sẽ có 1 thông báo chung cho Hội Quán.

Các cây ở vườn chỉ vẫn có thể giao dịch được, chỉ trừ các cây anh em thân tặng cho Hội Quán. Về Hình thức gửi cây Dũng cũng sẽ xây dựng về hình thức ký gửi và có thông báo chung cho anh em khi có nhu cầu.
Cái này hay nè Dũng vì anh em mê cây SG phần đông là thiếu chỗ trồng cây và những lúc rảnh thường không có chỗ chia sẻ.
Nên chia hội quán ra làm nhiều khu vực ví dụ:
- KV giao lưu chia sẻ gồm: nơi trưng bày những hiện vật kỷ niệm, nơi bán phân, thuốc, dụng cụ bonsai; một sảnh, căng tin, nếu có thể thì thêm 1 bar rượu:D:D:D
- KV để cây của Hội quán gồm: KV cây thành phẩm và cây chưa thành phẩm (có hàng bán, hàng trưng bày)
- KV gửi cây của thành viên gồm gửi bán và gửi nuôi (có thu phí để bảo đảm cho hoạt động của hội quán). Khu vực gửi nuôi nên chia ô và có mức phí cho từng ô cụ thể theo từng quý và năm
- Nếu diện tích mắt bằng cho phép có thể thêm chỗ nghỉ tạm của thành viên ở xa
Tui có vài ý kiến mang tính xây dựng Đàn chủ và anh em đồng nghiện coi thử và góp ý thêm nha !

baoson980

Thành viên
Khuôn viên nhìn đã quá, nhìn hàng Dừa nước nhớ lại thời con gái lội sông hái trộm dừa nước, bị dí, bị ném đá chảy máu đầu vậy mà vẫn tha được quày dừa về bên kia bờ ăn ngon dễ sợ luôn.
Vậy là thời con gái xấu-chứ con gái đẹp là bọn con trai sẽ xung phong đi hái dừa trộm đó anh.Chúc mừng anh đi trước và ngược với thời đại nha,chuyển giới từ "gái" sang "chú" quá thành công.Còn mấy cậu sau này chuyển qua cô nhìn ghê quá...

NGVTHUAN

Moderator
Khu vườn của hội Hội Quán Miền Nam thật hoành tráng và thoáng mát.Mấy tấm ảnh này chắc Anh Tuấn Khanh ngồi trên máy bay chọp xuống đúng không Anh hihi.Thanks Anh Tuấn Khanh chia sẽ và chúc cho Hội Quán Miền Nam ngày càng phát triển mạnh hơn.

TUANKHANH

Moderator
Khu vườn của hội Hội Quán Miền Nam thật hoành tráng và thoáng mát.Mấy tấm ảnh này chắc Anh Tuấn Khanh ngồi trên máy bay chọp xuống đúng không Anh hihi.Thanks Anh Tuấn Khanh chia sẽ và chúc cho Hội Quán Miền Nam ngày càng phát triển mạnh hơn.
Một tay cầm máy 1 tay vịn thang đó em, run chết đi được :p