Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

ditimmatkhau

Quản lý mới
Có cơ hội đi giao lưu xem cây như chú Xuân thì quá tuyệt, cảm ơn chú chia sẻ nha! bên chú đang sáng sớm phải hok ạ? hihi

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Tiếp thêm vài hình ảnh cuối cùng

Đây là hình cây Thông trắng (white pine) mà tôi mua được (hình trên là cây Tùng Cali đã được chở về nhà Phong)

Đây là ông Johnny Ushida một chủ vườn có nhiều cây rất đẹp nhưng giá tương đối cao

Kihieulam

Thành viên tích cực
Vườn cây quy của và sạch sẽ quá, cây phôi được nuôi trong những chiếc chậu cũng rất đẹp, cảm ơn bác đã chia xẻ những hình ảnh quý báu.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Vườn cây quy của và sạch sẽ quá, cây phôi được nuôi trong những chiếc chậu cũng rất đẹp, cảm ơn bác đã chia xẻ những hình ảnh quý báu.
Rất tiếc là vườn ông này nhiều cây đẹp nhưng mãi lo ngắm nên chụp rất ít hình, đặc bbiệt có 3 cây Thông trắng rất tuyệt tôi có chụp hình ma sao khi về rồi xem lại thì không có tấm nào của 3 cây này cả tiếc thay

vincentvo1975

Thành viên tích cực
khí hậu cali mát mẽ chắc là thích hợp để trồng nhiều loại cây lấm chú Xuân nhỉ?

chuyến đi lần này chú Xuân mua được hết thảy là bao nhiêu cây vậy chú?

tranbonsai

Thành viên
Bác Xuân cho cháu hỏi ,mấy cái ống màu đen cắm vào cái chậu là cái gì vây bác và nó có tác dụng gì? cảm ơn bác nhé
chào bác, chúc bác cùng gia đình sức khỏe.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

Bác Xuân cho cháu hỏi ,mấy cái ống màu đen cắm vào cái chậu là cái gì vây bác và nó có tác dụng gì? cảm ơn bác nhé
chào bác, chúc bác cùng gia đình sức khỏe.

cái đó là đường ống tưới nước tự động đó anh trai

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

khí hậu cali mát mẽ chắc là thích hợp để trồng nhiều loại cây lấm chú Xuân nhỉ?

chuyến đu lần này chú Xuân mua được hết thảy là bao nhiêu cây vậy chú?
Tôi mua được 2 cây và được tặng 2 cây ngoài ra mua được vài cái chậu bonsai nhỏ nhưng rất đẹp và ưng ý và còn mua được 1 kệ để chưng bày cây mini (loại kệ để được nhiều cây cùng lúc)

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

Tôi mua được 2 cây và được tặng 2 cây ngoài ra mua được vài cái chậu bonsai nhỏ nhưng rất đẹp và ưng ý và còn mua được 1 kệ để chưng bày cây mini (loại kệ để được nhiều cây cùng lúc)
hôm nào cây về tới vườn rồi chú Xuân chụp lại hết tất cả những chiến lới phẩm cuả chuyến đi lên cho anh em xem với chú nhé.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

hôm nào cây về tới vườn rồi chú Xuân chụp lại hết tất cả những chiến lới phẩm cuả chuyến đi lên cho anh em xem với chú nhé.
Tôi còn gởi Phong, vì tháng 10 tôi lại đi Montreal (Canada) họp mặt một số đồng nghiệp củ cùng lớp năm xưa, có lẽ sau đó lúc nào Phong rảnh mới gởi được

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

Tôi còn gởi Phong, vì tháng 10 tôi lại đi Montreal (Canada) họp mặt một số đồng nghiệp củ cùng lớp năm xưa, có lẽ sau đó lúc nào Phong rảnh mới gởi được
Montreal đẹp lấm đó chú phong cảnh ở đó nhìn rất cổ kính và tình lấm , cháu có dịp đi sang đó vài lần thấy rất thích

cháu chúc chú Xuân có thêm một chuyến đi đầy thú vị nha chú.

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Cảm nhận chung: cây đẹp & cali khoái chơi Thông, Tùng, phi lao (nói chung là cây lá kim)
Thanks chủ nhân bài này đã chia sẻ.