Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Chia sẻ cùng các bạn vài hình ảnh nhân chuyến viến miền Bắc California và được bạn Phong hướng dẫn thăm vài vườn bonsai bên đó

Đây là gốc phôi California Juniper mà anh Tấn chủ nhà đã nhượng lại cho tôi

Phong và anh Tấn

Còn tiếp

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Trả lời: Vài hình ảnh nhân chuyến viến miền Bắc Cali

ôi toàn họ lá kim , cây bác nhương lại việt nam mình goi là gì hả bác

MinhThang

Thành viên tích cực

Vườn đẹp quá tiếc là ảnh chú chụp ít rõ và không chi tiết từng cây, ngắm không được đã mắt.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Vườn đẹp quá tiếc là ảnh chú chụp ít rõ và không chi tiết từng cây, ngắm không được đã mắt.
Tính già hóa non, tôi có 1 máy ản củ hiệu Olympus chụp rất tốt nhưng hơi cồng kềnh nên mang máy mới vừa nhẹ vừa gọn nhưng do không quen sử dụng nên rất nhiều hình không được rỏ lắm, thôi thì xem đở vậy

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Thên vài hình nữa

Một gốc thông đen khủng

Cây Shimpaku (tùng Nhật)

Thông đen

Người mặc áo xanh là anh Nghĩa (bạn của Phong) chủ nhân của gốc thông khủng

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

như vậy đây là gốc Tùng Cali đầu tiên của bác????
Hồi 2005 nhân dịp 5th World Bonsai Convention tôi có làm workshop với 1 ông thầy Nhật 1 cây Tùng Cali nhưng cây không thọ, sau vài tháng cây đi tàu suốt đến bây giờ mới có lại được cây nạy Đắc biệt Tùng Cali kim to và nếu ngắt và vò ra có mùi rất thơm

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Chú Xuân đi chơi vui quá chú hả, vưà đi chơi mà vưà có cây mang về nưả thật là thú vị .
cái máy chụp hình mới của chú hơi bị nhiều ánh sáng quá đó chú ,những loại maý mới bây giờ khhi chú chụp hình ngoài nắng thì cần phải chỉnh lại phần ánh sáng nếu không hình sẻ bị dư ánh sáng đó chú.

cháu xin phép chú lấy mất tấm hình này sửa lại một chúc cho dể nhìn chú nhé

vincentvo1975

Thành viên tích cực
cháu chỉ chỉnh sơ lại phần ánh sáng thôi không biết có thấy đở hơn không vậy bà con

hy vọng là sẻ ok hơn

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Hay quá chú Vinh,chỉnh ánh sáng lại nhìn đẹp hơn và dể chịu quá,cám ơn rất nhiều.Còn lại chú Vinh chừng nào qua tôi đây?

vincentvo1975

Thành viên tích cực
chú Xuân cho cháu hỏi cái. khi chú đi cali lúc chú về là bên nhà chú có mang theo cây cali juniper vậy chú mang về bằng cách nào? chú mang theo lên máy bay hay là phải gởi bằng ups vậy chú? cháu thắc mắt là không biết hảng máy bay có cho mình mang cây lên máy bay hay không hả chú?
==================================
Hay quá chú Vinh,chỉnh ánh sáng lại nhìn đẹp hơn và dể chịu quá,cám ơn rất nhiều.Còn lại chú Vinh chừng nào qua tôi đây?
em nông quá rồi đây anh Phong ơi , nhưng mà không biết khi nào mới có thể đị được nưã , em sẻ có rắng đó anh phong ơi.

mà lần đầu tiên mới thấy được hình chính thức cuả anh Phong sao thấy ai củng tròn chịa quá còn em thì cồm nhom hà .

thấy mấy chú và anh đị hợp mặtnhư vậy em thấy thích quá đi thôi hy vọng là công việc cuả em mao hổn thoả rồi chắc củng đi một chuyến mới được đó anh .

cảm ơn anh Phong và chú Xuân đã cho xem hình buổi gặp gở thật đáng ghi nhớ

Hoanglong70

Thành viên tích cực
... Nhỏ nhỏ, xinh xinh. Hàng hiệu tương lai đây nè. :)>- ... Hoanglong70 thích nhất 2 cây này.

Cám ơn Bác Xuân đã chia sẻ.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng miền Bắc Cali

chú Xuân cho cháu hỏi cái. khi chú đi cali lúc chú về là bên nhà chú có mang theo cây cali juniper vậy chú mang về bằng cách nào? chú mang theo lên máy bay hay là phải gởi bằng ups vậy chú? cháu thắc mắt là không biết hảng máy bay có cho mình mang cây lên máy bay hay không hả chú?
==================================

em nông quá rồi đây anh Phong ơi , nhưng mà không biết khi nào mới có thể đị được nưã , em sẻ có rắng đó anh phong ơi.

mà lần đầu tiên mới thấy được hình chính thức cuả anh Phong sao thấy ai củng tròn chịa quá còn em thì cồm nhom hà .

thấy mấy chú và anh đị hợp mặtnhư vậy em thấy thích quá đi thôi hy vọng là công việc cuả em mao hổn thoả rồi chắc củng đi một chuyến mới được đó anh .

cảm ơn anh Phong và chú Xuân đã cho xem hình buổi gặp gở thật đáng ghi nhớ
Trước hết cám ơn Vinh đã sửa hình lại cho dể xem.
Cây thì tôi còn gởi nhà Phong và nhờ Phong đóng thùng gởi về sau, về việc mang cây lên máy bay tôi không chắc lắm nhưng tôi nghĩ nếu cây nhỏ gọn chắc mang theo được. Vinh nên sắp xếp đi 1 chuyến vì ở Cali có rất nhiều nơi để xem cây đẹp và mua được với giá không quá đắc, rất tiếc là vì còn dành thời giờ đi thăm một số bạn xưa nên còn bỏ sót rất nhiều nơi cần xem, thế nào củng sẽ làm 1 chuyến nữa lúc thuận tiện