Vài hình ảnh nhân chuyến viếng Canada

lydainghia

Thành viên tích cực
Không biết Bác Xuân và anh Vincent ở đâu nhỉ? Noel này nếu gặp nhau được thì hay quá. Không biết Bác và anh có ở gần SFO, S.Jose, hay Concord không? Em hỏi thăm trước vì biết ở bên ấy ai cũng bận rộn cả, muôn dành chút thời gian để gặp nhau cũng không dễ gì.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Không biết Bác Xuân và anh Vincent ở đâu nhỉ? Noel này nếu gặp nhau được thì hay quá. Không biết Bác và anh có ở gần SFO, S.Jose, hay Concord không? Em hỏi thăm trước vì biết ở bên ấy ai cũng bận rộn cả, muôn dành chút thời gian để gặp nhau cũng không dễ gì.
Vậy là Nghĩa có thể gặp Phong Nguyễn rồi, tôi ở tận bên bờ biển Đại Tây dương (phía Đông) còn SFO, San Jose thì ở bờ phía Tây. Vinh thì ở Texas miền Đông Nam, từ nơi tôi ở qua San Jose mất khoảng 7 giờ máy bay (mới sang bên đó gặp Phong và có bài trên diễn đàn)
Nếu có dịp viếng thủ đô nước Mỹ thì nhắn tôi

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng Canada

Vậy là Nghĩa có thể gặp Phong Nguyễn rồi, tôi ở tận bên bờ biển Đại Tây dương (phía Đông) còn SFO, San Jose thì ở bờ phía Tây. Vinh thì ở Texas miền Đông Nam, từ nơi tôi ở qua San Jose mất khoảng 7 giờ máy bay (mới sang bên đó gặp Phong và có bài trên diễn đàn)
Nếu có dịp viếng thủ đô nước Mỹ thì nhắn tôi
nếu Nghiã có đến Texas thì gọi cho mình nhen , Vinh sẻ cố sấp sếp công việc để anh em gập nhau một bưả.

vừơn có mấy cây maple đẹp quá chú Xuân ơi

dtd

Thành viên mới
Vườn đẹp quá, những cái kệ làm bằng đá granite, trong đổ sỏi và nước để làm mát giữ ẩm phải không Bác Xuân, cám ơn Bác.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng Canada

Vườn đẹp quá, những cái kệ làm bằng đá granite, trong đổ sỏi và nước để làm mát giữ ẩm phải không Bác Xuân, cám ơn Bác.
Đúng vậy, vừa giữ ẩm vừa trang trí

dtd

Thành viên mới
Vậy hôm nào cháu cũng bắt chước làm vài cái, nhưng có vấn đề ở chỗ khó kiếm được tấm đá dày như vậy, ghép 3 tấm lại với nhau cũng đc nhưng không đẹp bằng solid, mặt khác nếu muốn di chuyển cũng hơi oải. Chúc Bác vui, khỏe.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Vài hình ảnh nhân chuyến viếng Canada

Anh có ở gần San Antonio kg anh?
củng xa đó nghiả ơi mất khoảng 8-9 tiếng lái xe . nhưng gia đình Vinh thì ở houston nếu Nghĩa có về houston hay dallas thì Vinh có thể xấp xếp về đó chơi luôn vì cùng đã lâu rồi chưa có về thâm nhà ba mẹ. còn dallas thì Vinh củng hay đi vì thỉnh thoản có đi lên đó mua đồ dùng trong tiệm. ở dallas ćó vườn bonsai nghe nói củng quy mô lấm mà Vinh chưa có dịp ghế thâm. vcòn ở houston thi Vinh không biết có hay không nhưng Vinh sẻ tìm xem sao .nếu có cơ hội gập nhau anh em mình tìm đến mấy vườn bonsai đi tham quan cho biết. hy vọng là sẽ gập được Nghiã

vanxeng

Thành viên tích cực
Vườn không nhiều cây nhưng cây nào cũng đẹp và tự nhiên bác Xuân ah, thích nhất cách bố trí cây và kệ của họ, tuy nhiên cháu vẫn thích kiểu kệ gỗ hơn!