Vài hình ảnh nhân chuyến viếng Canada

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Mới đi Montreal (Canada) về chia sẽ cùng các bạn vài hình ảnh liên quan đến cây cảnh.
Montreal là 1 thành phố thuộc Quebec một vùng mà đa số dân gốc nước Pháp định cư. Đến vùng này ngôn ngữ chính là tiếng Pháp, tất cả bảng tên đường củng như bảng chỉ dẫ đều dùng chữ Tây.
Tôi đã có dịp đi xem vườn cây mà trong đó có 1 khu vườn Nhật rất đẹp trong khu vườn Nhật này có trưng bày 1 số bonsai (tuy nhiên có nhận xét là ngoài một vài cây rất đẹp nhưng không nhiều và đẹp bằng khu vườn ở Washington DC của Mỹ) Đặc biệt Canada có những cây Phong (Maples) vào mùa Thu lá đỏ rực rất đẹp.
Sau đây là vài hình sơ khởi sẽ up tiếp khi rảnh.

Tháp phía sau lưng là nơi đại hội Olympic năm nào

Cây Phong đang đổi sang màu đỏ

Trước cửa vườn Nhật

Một cảnh trong vườn Nhật

Vườn bonsai sẽ up hình từng cây riêng lẻ

TUANKHANH

Moderator
Cảm ơn bác, cây phong đổi màu đẹp quá bác ơi, năm nay bác đi chơi nhiều ha, cây ở nhà ai tưới hả bác.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cảm ơn bác, cây phong đổi màu đẹp quá bác ơi, năm nay bác đi chơi nhiều ha, cây ở nhà ai tưới hả bác.
Già quá rồi nên ráng đi chơi khi sức khỏe còn cho phép, cây thì sắp xếp nhờ người tưới hộ. Chỉ có phiền là vào mùa lạnh có 1 số cây phải mang vào nhà thi không nhờ được ai tưới giúp nên có lẽ chỉ đi vào mùa ấm

vincentvo1975

Thành viên tích cực
chú Xuân đi chơi về rồi hả chú. chuyến đi có vui không chú. vaò muà này ở những vùng bên đó thật đẹp quá cách cây đã đổi màu nhìn đã thật . cái vườn Nhật chú Xuân tới có không gian rộng và thoán quá.cháu rất thích cách trưng bài, trang trí của người Nhậ̣t.
nhìn rất thông thoán đơn giản nhưng không thiếu phần hấp dẫn. có thời gian đưa thêm hình lên cho anh em xem với chú nhé.

ditimmatkhau

Quản lý mới
Cảnh Thủy mộc hữu tình quá, người trên bờ ngắm cây, cá tung tăng dưới nước chào người, đẹp quá!

duc ho nguyen

Thành viên mới
đúng là kỷ niệm đáng nhớ phải không bác, những sắc màu của cây, cá lượn, thảm cỏ, hồ nước. thật đẹp bác a.
==================================
làm thế nào bác có thể post những tấm ảnh đẹp thế, bác cho cháu biết với
bác ơi có phải Canada và Nhật là nơi có những cây phong rất đẹp?

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cảm ơn chú Xuân, họ làm khu vườn đẹp quá, chúc chú Xuân sức khoẻ dồi dào để còn chia sẻ nhiều cảnh đẹp cho diễn đàn.

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Hình như hơi lạnh hả chú Xuân? Canada nổi tiếng là xứ Maple,vào đầu thu 2 bên đường phong đổi màu tuyệt đẹp,và rất nên thơ.Cám ơn chú chú Xuân.

vanxeng

Thành viên tích cực
Cháu chờ hình up từng cây của bác, bác được đi nhiều vườn đẹp quá, đi thế mới thích!

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
đúng là kỷ niệm đáng nhớ phải không bác, những sắc màu của cây, cá lượn, thảm cỏ, hồ nước. thật đẹp bác a.
làm thế nào bác có thể post những tấm ảnh đẹp thế, bác cho cháu biết với
bác ơi có phải Canada và Nhật là nơi có những cây phong rất đẹp?
Nói chung cây Phong nào vào mùa Thu ở xứ có khí hậu lạnh đều chuyễn màu rất đẹp, nhưng có lẽ vì Canada và Nhật có nhiều rừng Phong nên được nhắc đến nhiều hơn
Về post hình thì hình như trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn, riêng tôi thì tôi dùng photobucket.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Hình như hơi lạnh hả chú Xuân? Canada nổi tiếng là xứ Maple,vào đầu thu 2 bên đường phong đổi màu tuyệt đẹp,và rất nên thơ.Cám ơn chú chú Xuân.
Hôm đó tưởng lạnh nhưng trời rất ấm, mấy hình có tôi do chụp lúc sáng nên còn mặc áo chắn gió nhưng sau đó thì bắt đầu ấm lên nên có lúc phải cởi ra

huynhvanphu11

Thành viên
Phong cảnh đẹp quá , cháu thích nhất lá cây phông, xin hỏi chú , ở Việt Nam có giống cây phông kg hởi chú? Cảm ơn chú đã chia sẻ.