Trồng lan trên sân thượng,nhà phố

tathienanh

Thành viên
từ hôm diễn đàn bị hack, bài vờ bị mất, có vẻ mọi người buồn sao đó, không thấy các thành viên up bài, gửi những bông lan mới nở đều đều nữa. Bác Thuongchi thấy im ắng quá.

doihoasim

Thành viên
từ hôm diễn đàn bị hack, bài vờ bị mất, có vẻ mọi người buồn sao đó, không thấy các thành viên up bài, gửi những bông lan mới nở đều đều nữa. Bác Thuongchi thấy im ắng quá.
Có lẽ cảm hứng của nhiều người bị thất đậu phộng, chưa tìm lại đủ đó bạn. :D Mặc dù vậy, mọi người vẫn không/chưa quên diễn đàn nên cứ chạy ra chạy vô ngắm ngó một chút đấy thôi, khi nào tìm lại đủ cảm hứng sẽ xổ ra hết những gì dồn ứ đấy. :D

Lan nhà bạn rất đẹp, mình thì chỉ có mấy loại thường thường khoe mãi cũng thấy ngại. Ít hôm nữa khoe mấy bông mới nở, nhưng cũng là mấy chậu cũ thôi. Kỳ này em Brass anh Thuongchi tặng năm rồi sẽ nở thêm 2 vòi hoa với 8 bông, màu tím hồng ngọt ngào, bông thì mềm mại thanh tú, ngóng từng ngày. :D

doihoasim

Thành viên

Từ 2 nhánh lan Brass anh Thuongchi tặng, sau hơn 1 năm, nay đã thành 8 nhánh, hiện 2 vòi hoa với 8 bông đang nở rất đẹp, Sim cám ơn anh nhiều nhe!

doihoasim

Thành viên
xin chúc mừng bạn đã nuôi rất tốt
Cám ơn anh động viên! Cũng nhờ có topic này mà Sim mới nghĩ đến làm cái giàn mini trên sân thượng để đưa lan lên cho đủ nắng gió, và đặc biệt là nhờ sự hướng dẫn nhiệt tình của các anh và các bạn trên diễn đàn đã giúp Sim có thêm kiến thức về lan, để đến hiện giờ nhà Sim luôn có hoa lan để ngắm dù chưa phải là những giò lan đặc sắc.

Xin trân trọng cảm ơn!

ylanrung

Thành viên mới
Đây là dò nở năm ngoái, Hình bên trên năm nay em không chụp được toàn cây vì em treo ra phía trước ban công