Trồng Lan Thủy Canh - Bán Thủy Canh

x-youtoo

Thành viên
Tác hại của phân sumicoat khi trồng lan bán thủy canh

Là sao ta, vì ko nhìn rõ ... bác chụp cận cảnh coi thế nào ...

Nếu được bác nhấc cả cây ra khỏi chậu để coi rễ có bị cháy do nước lưu chứa phân bón quá đậm đặc không???

Nhớ cho anh em trên này vài đồng hình nhá, vì mình dùng nhiều loại phân lắm (vô cơ cũng có, bón lá cũng có, hữu cơ cũng có, các loại chậm tan, kích thích rễ, dung dịch thủy canh cũng có ... tất nhiên là đang thử nghiệm phân bón nào tốt nhất ý mà ... có cây thì dùng 1 loại, có cây thì dùng nhiều loại kết hợp ...), trong đó cũng có cả loại sumicoat ... mà chưa thấy biểu hiện gì cả ... tất nhiên mình bón ít lắm ... chậu to lắm mới bón 2 viên thôi ... còn lại toàn 1 chậu 1 viên ...

Công nhận 1 điều ... có phân đủ liều ... lan phát triển rất rất tốt ... giả hành con mọc ở môi trường mới luôn to, dài hơn cây mẹ ... nhìn đã con mắt :D

x-youtoo

Thành viên
Thiên Nga Catasetum Bán Thủy Canh mới (cho hoa bói, lần đầu) ... chộ ôi ... mong chờ xổ số bông hoa đẹp ... hihihi

x-youtoo

Thành viên
Lan Thiên Nga Catasetum Hybrid mới đã nở ... hương thơm hoa hồi tinh khiết ... tràn ngập căn phòng 50m2 ...

x-youtoo

Thành viên
Trả lời: Re: Trồng Lan Thủy Canh - Bán Thủy Canh

X đã trở lại, cập nhật kinh nghiệm mới đi bạn.
Vâng chậu nhựa cứ như thế này thì khó mà lan die (một nửa hồn tôi chết ...) được các bác ạ ...

Vũ nữ khoe sắc ...

Chậu cao 20cm ... đường kính miệng 15cm đường, đường kính đáy 12 cm ...

Nước lưu cho phép 5 cm ... xung quanh đục thêm lỗ ... để lan thoáng khí hơn (nên nhớ chúng ta đang trồng phong lan ạ) ... kín quá ở xứ nhiệt đới hấp thụ nhiệt khiếp lắm ạ.

xitrum_007

Thành viên mới
Vừa dạo một vòng Lê Văn Lương Q7, hỏi các cửa hàng tại đây họ nói không làm viên đất nung nữa. Bác nào biết chỗ nào bán không chỉ em với!!!

hieunghiazj

Thành viên mới
Re: Trả lời: Trồng Lan Thủy Canh - Bán Thủy Canh

Vừa dạo một vòng Lê Văn Lương Q7, hỏi các cửa hàng tại đây họ nói không làm viên đất nung nữa. Bác nào biết chỗ nào bán không chỉ em với!!!
facebook Duy Phonglan Kimlien có bán, lẽ 15k/kg, mua nguyên bao 10k/kg

x-youtoo

Thành viên
Olala, mấy em Brass tách chiết từng giả hành một ... giờ cũng bắt đầu cho hoa lần đầu tiên (tính theo bụi mới):02:

x-youtoo

Thành viên
Cây Thiên Nga cam bông bói

Dù đi công tác cả tuần về lan vẫn ổn không cần người chăm sóc, tưới nước ...

buicongkt

Thành viên mới
bác cù cho em hỏi tý, e có 1 cây hồ điệp của một người bạn cho sau khi chơi tết xong nhưng cây này bị gãy ngọn, e đem về chăm đúng như kt bác chỉ và hiện nay ngay thân nó mọc lên 2 cây con 2 bên vậy mình để nguyên 2 ngọn mới đó chăm luôn sau này nó có thay thế thân chủ đc ko hay minh phải bỏ đi 1 nhánh, cảm ơn bác nhiều

buicongkt

Thành viên mới
thời gian này mình đã hãm nước và kích thích ra bông với hồ điệp và thủy tiên đc chưa bác cù

culanluasg

Super Moderator
hồ điệp đơn thân ,dinh dưỡng cần hàng ngày ,hãm nước là đưa cây vào cõi chết ,thủy tiên là bạn nói lan thủy tiên hay củ thủy tiên

buicongkt

Thành viên mới
ý em là lan thủy tiên rừng ấy, còn hô điệp đã dùng 701 kích thích cho hồ điệp ra hoa dịp tết đc chưa bác

x-youtoo

Thành viên
Cuối cùng thì em Thiên Nga đen cũng ra nụ ... mất hai năm cho em nó thuần khí hậu Sài Gòn.