Topic bon sai tường vy,,,

le.toan.thang

Thành viên
Chơi tường vy dc 4 năm tôi đã bị loại cây này làm mê hoặc về vẻ đẹp của nó ,nhất là mỗi lần cắt răm lộc ra đỏ cây nhìn rất đã mắt ,,
Ngoài lộc đẹp hoa đẹp tv còn có 1 ưu điểm là rất rễ sống ,da đẹp kể cả nắng 40 độ trên sân thượng cũng ko cháy da như sanh ,si ,cá nhân tôi thấy tv là 1 giống cây làm bon sai tuyệt vời .Hôm nay xin mạo muội mở topic này mời ae có cây tv xin cs vào topic này để chúng ta bàn luận và rút kn về loại này để có những tp đẹp hơn ,,xin cám ơn tất cả ace đã xem bài ,,,chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ
Đầu tiên xin cs 1 trong số tp mình đã làm 3 năm ,có gì mong mọi người góp ý ,,,

==================================

le.toan.thang

Thành viên
Cây nhìn xung quá bạn à ,
Hình thấy hơi nặng ,,cám ơn bạn đã đồng cảm ,,hi
==================================
Tiếp theo là e chân rài ,hình cũ nên chưa ưng lắm giờ cây đã thay chạu và nhìn đẹp hơn ,,

Thomtuyen

Thành viên
em cũng thấy fe loại cây này lắm,có mấy cây cùi chưa chụp được ảnh, em góp hoa vậy.
:-bd:-bd:-bd

duoiuoivuive

Thành viên
Trời.... tường vi có gì mà mê vậy trời?
Hoa màu hồng, màu trắng, màu tím. Đọt đỏ, lá xanh. Chỉ nhiêu đó thôi cũng đủ mình mê.
Ngày xửa ngày xưa, ở công viên nọ, mấy ông dịch vụ công ích nhổ vài cây tường vi lên mà bỏ đi đâu mất tiêu =)) thế là em lựa 1 cây.... haha) cũng cở cổ tay, bẻ đại mấy nhánh không cần thiết rồi đem về trống thế mà sống.

haibinhphuoc

Thành viên
Tường vi ghép vào gốc bằng lăng tuổi thọ có cao không mọi người ai biết trả lời giúp em với? Em có máy gốc bằng lăng lá to quá định ghép tường vi.

Horus

Thành viên Mua Bán
Tường vi thấy trồng đầy ngoài đường mà giờ em mới biết ra lộc non đẹp vậy ...Phải đi kiếm vài cây về trồng mới được :x

hotandat

Thành viên Mua Bán
Tường vi ghép vào gốc bằng lăng tuổi thọ có cao không mọi người ai biết trả lời giúp em với? Em có máy gốc bằng lăng lá to quá định ghép tường vi.
rất ổn , dể ghép ăn cành khoảng 3 ngày

ngoc_dung

Moderator
Cây của bạn rất có hồn, đẹp...

Tường Vi mình cũng thích, nhưng có nhược điểm hay bỏ chi, cây của bạn có bị vậy ko, cách khắc phục như nào bạn .

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Mình có chia sẻ một cây tường vi trong topic này và một số comment không vi phạm nội quy sao bây giờ quay lại không thấy đâu nữa nhi?