Thứ bảy lại tai nạn nghề nghiệp.

viengvinhkieu

Quản lý mới
"Tin hơi buồn" sau gần sáu mươi năm qua đi, thời gian gần đây một chiếc răng của ô viengvinhkieu không may gặp bạo bệnh, được các bác sỹ nha khoa tận tình cứu chữa nhưng do tuổi cao sức yếu chiếc răng đó đã bị chuyển màu làm ảnh hưởng đến sắc màu chung của cả bộ phận ép nén, bữa nay trên một công trường có mặt đông đủ cả mồi nhậu lẫn rượu bia, một tai nạn nghề nghiệp đã xảy ra, nguyên nhân được các nhà điều tra xác định rõ vô văn bản, nguyên nhân do sự nén ép quá mạnh cộng với bộ phận giảm áp bị rượu bia ngấm qua nên không còn tác dụng, vì vậy một góc cái răng đó đã ra đi mãi mãi, để lại niền tiếc thương cho cả bàn nén ép, xin thay mặt cho bộ phận ép nén, trân trọng thông báo với mọi người về tai nạn nghề nghiệp này cùng sự ra đi mãi mãi của một góc nhỏ của bộ nén ép, khà khà..., diễn biến sau đây nếu có gì phát sinh sẽ được thông báo kịp thời.
Cám ơn mọi người quan tâm

duongthao

Thành viên
Chia buồn cùng bộ phận nén ép, chia vui với chủ nhân vì có thể thay một cái răng mới đẹp hơn hoành tráng hơn .. he he...,

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Nói về vụ răng cỏ này cháu xin góp vui với bác Tác 1 câu chuyện vui nhé.
Có 1 lần cháu chở 1 ông anh đi nhậu. Sau tăng 2 cũng tây tây rồi cháu chở ổng về nhà (hôm đó cháu đi xe máy). đang chạy ngon lành trên Cầu Trần Phú rất thơ mộng thì ổng la làng lên:
Ngừng ngừng tí đi Tùng.
Cháu vừa thắng xe lại là ổng lao xuống nôn ọe ngay lề đường luôn. Nhưng vấn đề ổng nôn xong rồi mà kg chịu lên xe đi tiếp mà ổng cứ đứng tần ngần cúi xuống nhìn cái đống ổng vừa ói ra hoài (lúc đó cháu ngoái cổ lại nhìn và cũng hơi tây tây rồi nên nhìn hổng rõ). Thế là cháu bước xuống xe đi lại gần ổng xem sao thì thấy ổng đang lấy tay...bươi đống đó ra.
Cháu la lên : Anh đang làm gì vậy?
Ổng trả lời cục ngủn :
Tao đang tìm cái...răng vàng

thuonglinh2012

Thành viên
Chúc mừng chú, niềm hi vọng mòn mỏi bao nhiêu năm nay của chú giờ đã thành hiện thực, có thể thay răng mới đón tết rồi kakakakaka

viengvinhkieu

Quản lý mới
Nói về vụ răng cỏ này cháu xin góp vui với bác Tác 1 câu chuyện vui nhé.
Có 1 lần cháu chở 1 ông anh đi nhậu. Sau tăng 2 cũng tây tây rồi cháu chở ổng về nhà (hôm đó cháu đi xe máy). đang chạy ngon lành trên Cầu Trần Phú rất thơ mộng thì ổng la làng lên:
Ngừng ngừng tí đi Tùng.
Cháu vừa thắng xe lại là ổng lao xuống nôn ọe ngay lề đường luôn. Nhưng vấn đề ổng nôn xong rồi mà kg chịu lên xe đi tiếp mà ổng cứ đứng tần ngần cúi xuống nhìn cái đống ổng vừa ói ra hoài (lúc đó cháu ngoái cổ lại nhìn và cũng hơi tây tây rồi nên nhìn hổng rõ). Thế là cháu bước xuống xe đi lại gần ổng xem sao thì thấy ổng đang lấy tay...bươi đống đó ra.
Cháu la lên : Anh đang làm gì vậy?
Ổng trả lời cục ngủn :
Tao đang tìm cái...răng vàng
Cám ơn bạn quá hay luôn, cái vụ cắm răng giả cũng nhiều chuyện đáng nói, mấy tháng trước có ông bạn cũng vậy xỉn rồi cũng ói mất toi mấy cái răng vì ổng chủ quan ói xuống cống nên mới mất chứ ói trên cạn thì không đến nỗi nào.
==================================
Chúc mừng chú, niềm hi vọng mòn mỏi bao nhiêu năm nay của chú giờ đã thành hiện thực, có thể thay răng mới đón tết rồi kakakakaka
Cám ơn bạn đã chúc mừng, nhưng thay được răng mới không nhậu thì mới an toàn, còn vẫn nhậu thì có thể lại có răng mới tiếp bạn ơi.

ntlam

Thành viên
Bác đúng là vất vả về đường ăn uống.chắc tại bác tập trung vào chuyên môn quá đây mà :p

viengvinhkieu

Quản lý mới
Bác đúng là vất vả về đường ăn uống.chắc tại bác tập trung vào chuyên môn quá đây mà :p
Cám ơn bạn, làm việc mà không tập chung thì sao có kết quả được, nhậu mà không tập chung thì sao cảm nhận được sự say xưa bạn ơi.