Tập tành trồng dendro công nghiệp - Mong cùng giao lưu với mọi người

phamxuanphucuong

Thành viên mới
Cháu nay 26t vừa nghỉ làm ở tphcm được vài tháng về quê(bình phước) thời gian rảnh nhiều nên cũng có tìm tòi chút ít về mô hình trồng dendro công nghiệp. Nên làm liều trồng thử 5000, quay quay gần 2 tháng mới xong chủ yếu làm 1 mình thi thoảng có ba mẹ phụ chút ít nữa.
Mạo muội đăng lên đây để mong được giao lưu cùng mọi người kinh nghiệm trồng, chăm sóc cũng như cách phòng trừ sâu bệnh...tuy cháu biết là có nhiều bài nói tuy nhiên nội dung hơi rộng và tràn lan khiến nhiều người vô tìm thông tin hơi khó.
Cây cháu trồng là sonia, mọi người cứ bình luận, gạch đá cháu xin nhận hết vì đang con non chưa có kinh nghiệm nhiều.
Xin cám ơn mọi người đã theo dõi, đây là hình ảnh vườn của cháu ạ.
À do vườn còn mới nên chưa có hệ thống tưới, ở đây bác nào rành có thể tư vấn giúp cháu việc tưới được không ạ. Diện tích vườn của cháu là 16x16.

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Tập tành trồng dendro công nghiệp - Mong cùng giao lưu với mọi người

biết gì nói đó
Den.Sonia là cây hoa cắt cành phổ thông nhất và khó trồng nhất ,bạn có thể thấy mâu thuẩn nhưng thật ra cái gì cũng có lý của nó
cây Sonia phải đạt nhiều hoa trên một cành hoa,vòi hoa phải dài 25 cm trở lên ,phải trên 12 hoa trên một cành hoa,mới đạt tiêu chuẩn thương trường,cây Den.Sonia mới trồng rất tốt nhưng thoái hoa nhanh bắt đầu từ lứa hoa thứ hai ,hoa ít dần và đã làm nhiều nhà vườn phá sản
- chỉ nhắc bạn,trồng Den Sonia cắt cành ,cần hoa nên cần nhiều phân bón hơn so với cây khác ,cực kỳ chú ý trị nhên đỏ và ruồi đục hoa,biết nhiêu nói nhiêu,hy vọng giúp bạn chút ít

phamxuanphucuong

Thành viên mới

biết gì nói đó
Den.Sonia là cây hoa cắt cành phổ thông nhất và khó trồng nhất ,bạn có thể thấy mâu thuẩn nhưng thật ra cái gì cũng có lý của nó
cây Sonia phải đạt nhiều hoa trên một cành hoa,vòi hoa phải dài 25 cm trở lên ,phải trên 12 hoa trên một cành hoa,mới đạt tiêu chuẩn thương trường,cây Den.Sonia mới trồng rất tốt nhưng thoái hoa nhanh bắt đầu từ lứa hoa thứ hai ,hoa ít dần và đã làm nhiều nhà vườn phá sản
- chỉ nhắc bạn,trồng Den Sonia cắt cành ,cần hoa nên cần nhiều phân bón hơn so với cây khác ,cực kỳ chú ý trị nhên đỏ và ruồi đục hoa,biết nhiêu nói nhiêu,hy vọng giúp bạn chút ít
dạ cháu cám ơn bác đã chỉ

linhz50

Thành viên

Bạn ở đâu của bp vậy? Có dịp giao lưu , mình ở dx

hoabinhbmt

Thành viên mới

E mới ra trường. Đang thất nghiệp. Cũng đang định trồng Lan. :">
Lót dép ngồi hóng thôi.8->

TieuTu

Thành viên

Vườn của bạn nằm giữa vườn cao su bị cạnh tranh ánh sáng nên thiếu nắng rồi. Chăm sóc cực lắm đó.