Tư Vấn về Phong Lan online ...

Hoang Nhan

Thành viên mới
Cây hồ điệp của mình ra ngồng hoa từ ngọn, sau khi chơi hoa xong nó có phát triển bình thường ko? Mong được tư vấn.

pdanghuu

Thành viên mới
Nhờ các anh tư vấn chăm sóc kim điệp bị chết nhót.tình trạng cây non bình thường lăn quay ra chết khô héo

ylanrung

Thành viên mới
dạo này trở lại diễn đàn ,kiến thức nhiều hơn ,ai hỏi trả lời ,loa loa...
May quá bác ơi. Em có chậu Cat nuôi 5, 6 năm rồi. Cứ có lưỡi mèo nhưng chẳng ra được hoa. Giả hành rất mập lá to chứ không phải còi cọc bác ạ. Không sâu bệnh gì. Bác tư vấn giúp em cách chăm sóc như nào để đậu hoa.
Cám ơn bác

culanluasg

Super Moderator
từ miền đông nam bộ trở ra trồng ok,miền tây trồng chết chậm,nên trồng vào đầu mùa mưa,nhưng sau khi ghép phải che mưa cho đến khi ra được cây con trưởng thành

culanluasg

Super Moderator
May quá bác ơi. Em có chậu Cat nuôi 5, 6 năm rồi. Cứ có lưỡi mèo nhưng chẳng ra được hoa. Giả hành rất mập lá to chứ không phải còi cọc bác ạ. Không sâu bệnh gì. Bác tư vấn giúp em cách chăm sóc như nào để đậu hoa.
Cám ơn bác
bạn cho tên và ảnh cây nhé

tranmang

Thành viên
Nghe anh bạn nói những nhánh khác chiết từ thân mẹ ra không việc gì, mình sợ do cách chăm sóc

tranmang

Thành viên
Lại cho mình làm phiền, thời gian qua do mưa nhiều, độ ẩm cao quá, lan không có thời gian khô nên bị nấm trắng trên giá thể như than, dớn, vỏ thông. Xin hỏi ACE dùng thuốc gì để trị chứ để lâu ngày e bị thối rễ mất, cám ơn trước

Gì Nhỉ

Thành viên
chỉ có cách thay giá thể mà thôi
Cháu chào chú Thuận! Chúc chú nhiều sức khỏe và mong chú có thể chung tay xây dụng lại sân chơi 1 thời vang bóng này để chúng cháu có thể học hỏi, giao lưu với những người đi trước như chú ạ!