Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên 2011

haibien

Quản Lý Viên
Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên 2011

Đúng như kế hoạch và mong muốn,buổi Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com tại Thành Công Kỳ Viên 2011 đã thành công tốt đẹp,để lại niềm vui và ấn tượng trong mỗi thành viên.
Hải Biên đc nhiệm vụ ghi lại những khoảnh khắc của buổi off ,giờ xin đc trình bày lại để anh em gần xa đc cảm nhận chút không khí thắm tình đoàn kết của caycanhvietnam.com

Do phải vừa quay phim vừa chụp ảnh nên ảnh cũng ko đc đẹp cho lắm và chỉ đầy đủ nội dung thôi chứ ko có đc nhiều ảnh độc.

Video phát sóng trên TH Hà Nội về buổi off:

+ YouTube Video

Phóng sự TH Hà Nội thực hiện về buổi Off 3 miền 2011 caycanhvietnam.com

Phần 1
+ YouTube Video

Phần 2
+ YouTube Video

Hình ảnh luôn được cập nhật ở trang 1,F5 để xem nhưng gì mới nhất.

Thật cảm động khi anh em về tề tựu rất đông đủ,Vườn cảnh Thành Công Kì Viên tuyệt đẹp,anh Nguyễn Trọng Thành thật ấn tượng,một người tài hoa và thành đạt nhưng anh hết sức cởi mở ,nhiệt tình trong giao tiếp cũng như trong chia sẻ những kĩ thuật,kinh nghiệm cùng những anh em chơi cây .Thay mặt diễn đàn ccvn.com,và hội miền bắc xin gửi lời cảm ơn tới anh cùng gia đình đã tạo mọi điều kiện cho buổi gặp mặt thành viên ccvn.com diễn ra hết sức tốt đẹp.

Xin cảm ơn nhà nghiên cứu sinh vật cảnh Việt Nam,bác Lê Quang Khang đã dành thời gian tham dự,và giao lưu,chia sẻ những gì tinh túy nhất mà bác đã dày công nghiên cứu và xây đắp cho nền cây cảnh nước nhà.

Cảm ơn những anh em ccvn.com khắp Bắc Trung Nam về tham dự,điều đó vô cùng ý nghĩa và khẳng định sự thành công trong xây dựng và phát triển của website ccvn.com - nơi hội tụ những người yêu cây cảnh trong cả nước

Cảm ơn đông đảo anh chị em đã hết sức nhiệt tình,dành rất nhiều thời gian và công sức cho công tác chuẩn bị .Góp phần rất lớn cho thành công trong hoạt động offline lần này .

Những thành tựu cũng như thắng lợi của website ccvn.com trong việc gắn kết những tâm hồn yêu cây,truyền đạt những kinh nghiệm kỹ thuật,phổ biến thúc đẩy phong trào.Đã được đài phát thanh và truyền hình Hà Nội đưa tin trong bản tin thời sự,và sẽ có một phóng sự thời lượng dài giới thiệu về website của chúng ta.
Thay mặt Ban Quản Trị ccvn.com,và hội miền Bắc một lần nữa trân trọng gửi lời cảm ơn.

********************************************************************************

Các Clip cực hấp dẫn,cực hot của buổi Off

Lưu ý xem video máy tính lên cài Adobe Flash Player từ 10 trở lên sẽ xem Video trên Youtobe nét như xem TV
,nếu ko cài đừng trách tại sao video nó xấu.

Demo tí hình ảnh Thành Công Kỳ Viên.Làm video lâu,em post tạm đoạn thô chưa chỉnh gì,vài hôm nữa làm xong sẽ post lại:
+ YouTube Video

+ YouTube Video

Sapa nơi gặp gỡ đất trời - Anh Quân ,Liền anh Bắc Ninh trình bày.
+ YouTube Video

Nối Vòng Tay Lớn:
+ YouTube Video

+ YouTube Video

Nghe lại Chú Chương hát cái,nghe thấy hay ghê:
+ YouTube Video

Mở đầu chương trình:
+ YouTube Video

ZooooooooooooOo
+ YouTube Video

Băng thông 1 tài khoản photobucket đang tạm hết,vào hôm nữa ảnh lại xem đc bình thường.

Hà Nội mùa đông 2011:

Tại Thành Công Kỳ Viên số 41 phố Yên Duyên - Hoàng Mai - Hà Nội

1 khuân viên bậc nhất đất Hà Thành:

Những cây tỉ mỉ phong cách cây cảnh nghệ thuật Hà Nội:

Đã diễn ra buổi Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên 2011

7 rưỡi anh em đã đến gần đầy đủ:

Tại bàn đăng ký,em Tú đang say sưa thu tiền:

Bội Thu(ko biết có bội chi ko )

Phía trong mọi công việc chuẩn bị vẫn đang đc tiếp tục:

Bàn phát áo em chuyengiadimuon cũng tất tả:

Anh em tranh thủ chụp ảnh lưu niệm:

Sau buổi gặp mặt thân thiện về để lại trong lòng mình cùng bạn bè biết bao ấn tượng sâu lắng ! Để có được kết quả thành công tuyệt vời như hôm qua trước tiên xin cảm ơn gia chủ " Thành Công Kỳ Viên " ! Cảm ơn các anh chị em trong BTC đã hết sức nhiệt tình chu đáo ! Cảm ơn các vị khách quý và sự góp mặt với tinh thần anh em một nhà của các thành viên D Đ và khách mời !
Khó có thể nói hết tâm trạng lâng lâng khó tả của sự gặp gỡ chia sẻ trong suốt buổi gặp mặt ! Ai cũng cháy hết mình với sân chơi thú vị này ! Hy vọng ngày gần đây mình được tiếp đón anh em tại vườn Bắc Ninh quê Quan họ ! Trân trọng cám ơn ! Chúc cả nhà ta luôn rộn tiếng cười !
Ôi! cảm giảc giờ vẫn thấy lâng lâng, cứ như chuyện cổ tích vậy, những con người từ thế giới ảo bước ra là những con người bằng xương bằng thịt, anh em tay bắt mặt mừng tình cảm thật đầm ấm.Cảm ơn Ngọc Kiên và anh em trong BTC, anh Thành chủ nhà đã tạo mọi điều kiện để anh em khắp mọi miền có một buổi giao lưu gặp mặt vui vẻ và ý nghĩa
Cảm ơn Hải Biên đã giữ lại những khoảnh khắc đáng nhớ của buổi off, bạn là người vất vả nhất và là người không thể thiếu trong những buổi như thế này
xin được cám ơn tất cả anh chị em, chúc mọi người luôn vui vẻ và cùng xây dựng diễn đàn của chúng ta ngày một lờn mạnh.

haibien

Quản Lý Viên
Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên2011

Cái mặt em Hương đây rồi:

Cây của anh em mang đến trưng bày tại buổi Off hôm nay:

Cây sơ ri của Hương ,nhìn thế này ko ngờ đến phút cuối,qua bàn tay vàng của anh 3B nó đã thành tác phẩm bao nhiêu người thèm muốn =P~=P~=P~

Anh em đã tề tựu rất đông đủ:

Đúng 8 giờ 30 chương trình bắt đầu.
Anh Chương Ghitabass oách xà lách dẫn chương trình bắt đầu vào việc chính:

Anh Ngọc Kiên hội trưởng hội miền Bắc đọc diễn văn Khai Mạc:

Tiếp đến bác Nguyễn Trọng Thành,chủ nhân Thành Công Kỳ Viên giới thiệu về Kỳ Viên tâm huyết của mình ,quá trình hình thành và phát triển:

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên 201

Tiếp đến nhà nghiên cứu văn hoá SVC Lê Quang Khang trình bày về cái đẹp trong văn hoá SVC VN:

1 điều bất ngờ cho mọi người là bác Lê Quang Khang đã 83 tuổi,vậy mà ...phải gọi là anh hay chú đây:

Tiếp theo đến đàn chủ Dũng lên nói về quá trình phát triển diễn đàn caycanhvietnam.com của chúng ta:

Rồi tới phiên anh 3B dễ thương như Anh Chương trình bày kỹ thuật và niềm đam mê Bon Sai:

Tiếp theo Bác Thành trình bày phần tạo hình cây Tùng La Hán:

Tính toán đường binh:

Hoàn thành:

Và đàn chủ đã tặng bác Thành kỷ niệm chương của diễn đàn:

Đến lúc này là 11 rưỡi,theo chương trình cả đoàn đi diễu hành trên đường phố để quảng bá diễn đàn:

12 giờ đến tiếp mục giao chai giao chén tăng thêm tình đoàn kết anh em:

Đàn chủ và hội trưởng hội miền Bắc đi mời rượu tất cả các bàn.
Bàn này là bác Thành,bác Khang và đoàn truyền hình Hà Nội:

Tiếp đến là chương trình văn nghệ "hát cháy âm ly":

Tuyệt phẩm : Đất nước trọn niềm vui (cháy âmly)

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên 201

Đông vui thăm tình:

Ngũ đại mỹ nhân mời rượu đàn chủ:

Nào Zoooooooooooooooo:

Tứ đại mời hội trưởng:

Với anh Đảo chủ đảo Cái Mơn Đỗ Văn Lô:

Chương trình buổi chiều bắt đầu bằng hướng dẫn của anh 3B.

Anh vặt lông,săm trổ cho cây Sơri của em Hường:

Anh em ai cũng muốn giúp em Hương lên xúm hết tay vào:

Cùng khi đó bạn Mưa đang tấn công ai kia:

Nghệ nhân 3B đang "mân mê" cây của em Hương:

Và xong xuôi đứa con tinh thần của cả 2 ,anh 3 bàn giao tất cả cho em Hương:

Tiếp đến là cây Mai Chiếu Thủy:

haibien

Quản Lý Viên

Anh em đông vui :

Tiếp đến anh 3B làm cây Sanh:

Kết quả :

Chụp ảnh lưu niệm:

Cuối buổi anh em chia tay ra về đầy lưu luyến,hình như ko ai muốn về khi những cái bắt tay,ôm chặt như ko muốn rời,nhiều người đã rưng rưng cần sự an ủi lần sau lại nữa mà:

Những hình ảnh đầy xúc động đã kết thúc buổi off.Bắt đầu rồi cũng phải kết thúc,xin hẹn mọi người trong 1 bắt đầu mới vui hơn,tình cảm hơn và thành công hơn.
Buổi tường thuật đến đây là hết,cám ơn mọi người đã quan tâm theo dõi,xin trân thành cảm ơn!

Sau đây là những khoảnh khắc đẹp,vui trong buôỉ off:

Kịch độc:

vmhung_xambo

Thành viên tích cực

sao thấy mỗi hình bác ơi,lên nữa đi nào

Kính nhờ đất ở bài của bác vmhung_xambo post chỗ ảnh này.
Ký tên : haibien

Những hình ảnh ấn tượng của buổi off

(Ai có ý kiến muốn gỡ ảnh nào xuống đề nghị PM haibien nhanh nhé)

Đàn chủ :

Seri kịch độc vê Mưa( còn nhiều)

Về anh Ba:

Ánh mắt nghệ nhân:

Anh em ngoài Bắc quan tâm đặc biệt tới anh 3B:

Giọng ca gần Vang NDCAN:

mitcothu

Thành viên tích cực

Cảm ơn haibien chia sẻ, tiếc quá hôm nay có việc gia đình không đi chung vui cùng Anh em được

Quí Tài

Quản Lý Viên

Woh woh wo! Hoành tráng quá vậy !
Xin chúc mừng !

Đúng như kế hoạch và mong muốn,buổi Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com tại Thành Công Kỳ Viên 2011 đã thành công tốt đẹp,để lại niềm vui và ấn tượng trong mỗi thành viên.
Hải Biên đc nhiệm vụ ghi lại những khoảnh khắc của buổi off ,giờ xin đc trình bày lại để anh em gần xa đc cảm nhận chút không khí thắm tình đoàn kết của caycanhvietnam.com

Hình ảnh luôn được cập nhật ở trang 1,F5 để xem nhưng gì mới nhất.

thanhlongnhi

Thành viên

rất hoành tráng

anhmytg1974

Thành viên tích cực

Chị Nga ới .iiiiiiiiiiiii anh LÔ ngồi kế ai kìa @-)8->

khoái tấm này ghê:)):))
tỷ ơi:)):)) num bờ quan:)):))

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự

Cám ơn Hai Biên
Giờ thì chờ MC nào tường thuật chi tiết và mong được xem thêm rất nhiều hình ảnh nữa

khat_lp

Thành viên tích cực

Hoành tráng quá, cảm ơn bác chia sẻ, mong bác nhanh chóng update thêm ảnh để mọi người đỡ ngóng chờ :-*

soncm

Thành viên tích cực

Đúng là hoành tráng quá, ấn tượng thật làm mình cảm thấy nao - nao sao đó.
Cảm ơn HaiBien đã chia sẻ. tiếp nữa đi bạn.

bác pót nhanh nhanh dc ko ạh.cứn hỏ giọt như này sốt ruột quá:))

ledinh1081

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Tường thuật Off miền Bắc - Đại hội caycanhvietnam.com Thành Công Kỳ Viên

bác pót nhanh nhanh dc ko ạh.cứn hỏ giọt như này sốt ruột quá:))
Cứ hoãn sự sung sướng thế lày thì chớt...:D:D làm hớp rượu mạnh nào...:emoticon-movie:

longga

Thành viên tích cực

không khí thật vui vẻ @};-

haibien

Quản Lý Viên

XL các bác,em mà post phát xong luôn thì em cũng cho phát cho xong luôn rồi.