tình cờ, tình cờ

bigbabol

Moderator
tối qua vô mục cây sơ ri của anh huongdongconoi có quãng cáo nước khoáng hiệu con voi, thì thật bất ngờ sáng nay trời đỗ nước, lấy chiếc camry 2 chỗ lượn một vòng dù trời có mưa,lượm được 1 em nguyệt quế, rồi vô tình thấy được con voi này nằm bên lề đường chợ trời.( linh thiệt nhắc nước có nước, nhắc voi có voi)
tui cũng khoái chơi đủ thứ nên vào hỏi giá, người bán đòi 70k, tui cười, ổng nói đây là con voi cổ
tui cười, cổ đâu mà cổ chú con thấy nó bằng gỗ mà, 20k nha chú
ổng đi tiểu, tui cũng đi theo, vì trời mưa lạnh nên mắc tiểu hoài
thôi 30k nha chú, ổng nói, tao mua 50k rồi
tui nói: chú ơi con voi này mà chú mua 50k thì làm sao mà bán?
tui bỏ đi và nói 40k nha chú, thế là xong giao dịch

quá đã, con voi bằng gỗ, được làm thủ công bằng tay, khá tinh xảo và mỹ thuật
tui về khoe với vợ và con hahaha, ai cũng khoái, thế là cho lên đàn
nó nè

kakakka đem nó lên phòng để lên kệ, thì thấy 2 con kiến vàng

hahahah, hai con kiến này tui làm thủ công tặng vợ lúc đó là bồ nhân dịp 14/2 cách nay chắc cũng gần 10 năm rồi đó( vợ chồng tui chỉ như là 2 con kiến thôi):D
để chung 3 con lại nhìn cũng thấy hay hay

ahhahah vậy là trên kệ nhà tui có thêm một câu chuyện cổ tích mang tên "ai mạnh nhất":D

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
tối qua vô mục cây sơ ri của anh huongdongconoi có quãng cáo nước khoáng hiệu con voi, thì thật bất ngờ sáng nay trời đỗ nước, lấy chiếc camry 2 chỗ lượn một vòng dù trời có mưa,lượm được 1 em nguyệt quế, rồi vô tình thấy được con voi này nằm bên lề đường chợ trời.( linh thiệt nhắc nước có nước, nhắc voi có voi)
tui cũng khoái chơi đủ thứ nên vào hỏi giá, người bán đòi 70k, tui cười, ổng nói đây là con voi cổ
tui cười, cổ đâu mà cổ chú con thấy nó bằng gỗ mà, 20k nha chú
ổng đi tiểu, tui cũng đi theo, vì trời mưa lạnh nên mắc tiểu hoài
thôi 30k nha chú, ổng nói, tao mua 50k rồi
tui nói: chú ơi con voi này mà chú mua 50k thì làm sao mà bán?
tui bỏ đi và nói 40k nha chú, thế là xong giao dịch

quá đã, con voi bằng gỗ, được làm thủ công bằng, khá tinh xảo và mỹ thuật
tui về khoe với vợ và con hahaha, ai cũng khoái, thế là cho lên đàn
nó nè

kakakka đem nó lên phòng để lên kệ, thì thấy 2 con kiến vàng

hahahah, hai con kiến này tui làm thủ công tặng vợ lúc đó là bồ nhân dịp 14/2 cách nay chắc cũng gần 10 năm rồi đó( vợ chồng tui chỉ như là 2 con kiến thôi):D
để chung 3 con lại nhìn cũng thấy hay hay

ahhahah vậy là trên kệ nhà tui có thêm một câu chuyện cổ tích mang tên "ai mạnh nhất":D
Kiến mới có Một cặp,sao đọ được sức với Voi hả anh,phải thêm một đàn kiến nhỏ nữa anh Ơi,Cố lên anh 3 B:D

cana

Thành viên Mua Bán
nhìn hình biết ngay con kiến bên phải là kiến mái,tội nghiệp em gái tôi bị người ta mua voi về trợ giúp.hahaahhaha

Inin2009

Thành viên tích cực
Kiến mới có Một cặp,sao đọ được sức với Voi hả anh,phải thêm một đàn kiến nhỏ nữa anh Ơi,Cố lên anh 3 B:D
Ngộ Sĩ chưa biết chuyện à, vì sao con Kiến khỏe hơn, đọ được với Voi :
Kiến : Anh Voi đẹp zai ơi, em lỡ có bầu với anh rùi.:D
Voi : lăn đùng ngã ngửa, chết lâm sàng.:p

Thế là Kiến được tôn vinh khỏe hơn Voi.:)

ANHVU991

Thành viên
Anh đúng là nghệ sĩ thứ thiệt...:D:D:D Hỏi nhỏ anh nghĩ gì mà tặng người yêu 2 con kiến nhân dịp lễ tình nhân vậy...??? Ý nghĩa của nó là gì vậy anh...??? Có thể bật mí không...!!!:confused:

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Ngộ Sĩ chưa biết chuyện à, vì sao con Kiến khỏe hơn, đọ được với Voi :
Kiến : Anh Voi đẹp zai ơi, em lỡ có bầu với anh rùi.:D
Voi : lăn đùng ngã ngửa, chết lâm sàng.:p

Thế là Kiến được tôn vinh khỏe hơn Voi.:)
:D:D:đọc xong em cười bể bụng luôn.Kiến có bầu với .....Voi...Bác này tiếu lâm quá trời luôn.:D:D:D

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
2 con kiến này đọ sức với nhau gần 10 năm mà cũng chưa biết ăn thua nữa hả 3B ? ( chắc bất phân thắng bại ). Anh thấy chúng nhìn nhau chằm chằm hình như chúng muốn rủ đọ sức nữa đó, mà 2 con kiến này không biết chúng thường đọ sức vào buổi nào buổi sáng, buổi trưa, buồi chiều, buổi tối :) em biết chúng thường đọ sức vào buổi nào không 3B :D:D

bigbabol

Moderator
Anh đúng là nghệ sĩ thứ thiệt...:D:D:D Hỏi nhỏ anh nghĩ gì mà tặng người yêu 2 con kiến nhân dịp lễ tình nhân vậy...??? Ý nghĩa của nó là gì vậy anh...??? Có thể bật mí không...!!!:confused:
anh còn chụp thiếu một chiếc lá hình trái tim, hai con kiến cùng tha hahahhaha, hồi đó quen bồ anh ít tốn lúa lắm, có lễ là anh làm quà tặng thôi, đủ thứ, cái gì người ta làm được thì mình làm khỏi mua hahahhah, còn bây giờ thì khác:D

cana

Thành viên Mua Bán
anh còn chụp thiếu một chiếc lá hình trái tim, hai con kiến cùng tha hahahhaha, hồi đó quen bồ anh ít tốn lúa lắm, có lễ là anh làm quà tặng thôi, đủ thứ, cái gì người ta làm được thì mình làm khỏi mua hahahhah, còn bây giờ thì khác:D[/QUOTE

hic hic.tội nghiệp em gái lụm phải tên trùm sò mà tưởng là người tiết kiệm.

bigbabol

Moderator
anh còn chụp thiếu một chiếc lá hình trái tim, hai con kiến cùng tha hahahhaha, hồi đó quen bồ anh ít tốn lúa lắm, có lễ là anh làm quà tặng thôi, đủ thứ, cái gì người ta làm được thì mình làm khỏi mua hahahhah, còn bây giờ thì khác:D[/QUOTE

hahhahahah:D tại vợ tui thích vậy nha, mà hồi đó còn đi học tiền đâu mà mua huhuhu:mad:

ANHVU991

Thành viên
Woa...Lãng mạng quá...Thì ra ngoài việc tạo tác cây cảnh, anh cũng khéo tay, đa tài trong nhiều việc khác wá hả...Thật ngưỡng mộ anh và chúc mừng chị tốt phước, khéo chọn chồng...!!! :D:D:D

ANHVU991

Thành viên

Hi...Hi...Em thấy vậy nó có ý nghĩa và lãng mạn hơn đồ chợ mình mua ở ngòai mà anh...!!! Như hai con kiến đó có tiền cũng chưa chắc mua được đó anh...!!!:D. Như ai trên diễn đàn này nói: "Vàng bạc dễ kiếm, hàng độc khó tìm đó anh":D

bigbabol

Moderator
3 B thật là lãng mạn và yêu đời.
hjhj đời mà không yêu thì yêu cái gì bây giờ :D
nói chung là mình ghét cái gì hay ghét ai thì cái đó cũng không ưa lại mình
còn mình cứ yêu nó thì nhất định nó khó ghét mình :D:D:D

haiau85

Thành viên
vợ của 3b thắng 3b 3 không rồi đó anh em hống thấy sao,vợ 3b có 3 nữ còn 3b thì hổng có nam nào

sunching

Thành viên
Có phải ý anh nói là 3B sanh thêm 1 đàn con hả?
Vì chỉ mới có 2 kiến bố mẹ thui :)