SAM - club

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Hiện nay thấy đã có rất đông AE mê Sam núi và với mong muốn AE ( các con nghiện) có chỗ tâm sự,trao đổi kinh nghiệm ,mọi vấn đề liên quan tới Sam .Do đó mình xin phép được lập topic này ,trong topic này ai cũng có quyền hỏi và quyền trả lời ,mình sẽ là người tổng hợp và đúc kết.
Rất mong được sự đóng góp của những người đã có nhiều kinh nghiệm về sam núi như chú Trần Thắng, a Tháidic, a Xichlosg, a Tuấn Khanh,bé Duy TamQuan..........
Rất mong sẽ có nhiều thành viên tham gia ,càng đông càng vui nhé các bạn.

Và thủ tục đầu tiên để gia nhập CLB là hãy trả lời dùm . Vì sao bạn lại mê Sam ?

Mời AE .............@};-@};-

NhatTienSuMo

Thành viên
Em mới mua 1 cây Sam Núi . Giờ có 1 cây là đam mê Sam núi hihi
Mong Anh Em chia sẻ thêm cách trồng,chất trồng,phân bón ...... nhé

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Và thủ tục đầu tiên để gia nhập CLB là hãy trả lời dùm . Vì sao bạn lại mê Sam ?

Mời AE .............@};-@};-
thỉnh thoảng Gấu mẹ hỏi : sao hồi xưa ông mê tui?
ngửa cổ lên ca rằng : trong đôi mắt anh, em nào.....cũng ziii.........ị.

Thai tue

Thành viên tích cực
Mê Sam: Vì phôi có nhiều hình dáng, làm cho ta tha hồ mà sáng tác, phôi lại dễ sống, dễ tạo tác, lá nhỏ xanh mướt, dễ tạo chi, khép tán, nhặt lá, người mới biết về cây thì nhìn trên mạng giống như tranh vẽ
VD làm bằng chứng (sưu tầm một số hình trên mạng):

vitnuong

Thành viên tích cực
Cây Sam núi là cây gì vậy các anh?
Các anh tặng em 1 cây đi để em xem nó như thế nào? :O)

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: SAM - club

Chết toi, gấu e nó còn hỏi thêm 1 câu: "tui với nhỏ hồi xưa ông mê ai hơn"
....
(Cái này giống việc ngày xưa a Duy mê mẹ thằng ku, giờ chuyển sang mê cây sam núi nè^^
Mẹ thằng Ku mà hỏi thì... ^_^)
Mê Sam: Vì phôi có nhiều hình dáng, làm cho ta tha hồ mà sáng tác, phôi lại dễ sống, dễ tạo tác, lá nhỏ xanh mướt, dễ tạo chi, khép tán, nhặt lá, người mới biết về cây thì nhìn trên mạng giống như tranh vẽ
Tư vấn giùm e đi, phôi j xấu hoắc, chưa vô dây lần nào, bị ốm đói, ghẻ tùm lum(mới tuốt lá chữa bịnh)
ps:nhìn giống cái cung của Dương tiễn ko mấy huynh?^^)

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Em mới mua 1 cây Sam Núi . Giờ có 1 cây là đam mê Sam núi hihi
Mong Anh Em chia sẻ thêm cách trồng,chất trồng,phân bón ...... nhé
Cách trồng là lựa đầu nào có rễ bỏ vào chậu rồi cho chất trồng vào /:) ,chất trồng gì cũng đc miễn thoát nước tốt lại có độ ẩm cao,phân bón thì dinamic,bánh dầu... và còn nhiều thứ liên quan a sẽ thống kê từ từ nhé e.Hi vọng e sẽ tham gia nhiệt tình nữa.

biết rồi mà không mê và cũng không biết tại sao nhiều người mê ?!
Có bác Thai Tue trả lời giúp e rồi đấy. Kg mê sẽ hối hận hehe :))

Ai nói anh mê, mới nghiện sơ sơ thôi à :)
Sạo [-( .Phụ e 1 tay nhé a ,e sợ làm kg xuể.:-*

Thế có bị gấu cào kg a ?

Hết Gia tài có 10 cây có đc tham gia ko vậy ?
Dư rồi nha bác hơn mợ KK rồi ,chịu khó vào topic này thế nào cũng hốt đc thêm vài cây.@};-

hoaphuong

Thành viên tích cực
Vì sao mê sam?
Trả lời: mình bị cảm. bác sỹ Duy bảo đi tìm trái sam, ngâm với Henecsy uống là hết cảm luôn.
Kết quả: bệnh càng nặng thêm.
Từ đó, cố gằng tìm sam cổ thụ để chữa bệnh.

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Topic này sẽ rất nóng đây, anh em nào có gì cần trao đổi, thắc mắc trao đổi ở đây nhé, TUANKHANH, Xichlosg sẽ trả lời cho mọi người.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Trả lời: Re: Trả lời: SAM - club

VD làm bằng chứng (sưu tầm một số hình trên mạng):
Cám ơn đã phụ e một tay,những bức hình thật tuyệt.
Và e xin bổ sung thêm Sam nếu biết cách nuôi đủ nắng ,đủ nước và làm đúng cách thì rất nhanh thành cây, .Cây nhỏ nhỏ cỡ ngón chân cái thì chỉ 2 năm có thể xong cây.

Cây Sam núi là cây gì vậy các anh?
Các anh tặng em 1 cây đi để em xem nó như thế nào? :O)
Bác Vitnuong hôm giờ mua Sam trên diễn đàn e tính nhẩm là khoảng 15tr rồi ,bày đặt lơ ngơ nữa à.

Chết toi, gấu e nó còn hỏi thêm 1 câu: "tui với nhỏ hồi xưa ông mê ai hơn"
....
(Cái này giống việc ngày xưa a Duy mê mẹ thằng ku, giờ chuyển sang mê cây sam núi nè^^
Mẹ thằng Ku mà hỏi thì... ^_^)

Tư vấn giùm e đi, phôi j xấu hoắc, chưa vô dây lần nào, bị ốm đói, ghẻ tùm lum(mới tuốt lá chữa bịnh)
ps:nhìn giống cái cung của Dương tiễn ko mấy huynh?^^)
Cây của e theo a có 2 phuơng án nếu để nguyên thì làm liễu rũ hoặc muốn chơi cây nhỏ thì cắt trên nhánh dưới cùng 1 tí vuốt cái lũa ở trên và dùng nhánh còn lại để xây dựng thành bộ tàn. Cây của e do cành già và to có vẻ sẽ khó bẻ, dễ tét rồi đấy ,làm từ từ cẩn thận ,có thể vào 2 dây để bẻ cho khỏi tét nhé e. @};-
Hoặc AE nào có phuơng án khác thì giúp MRkhongbiet nhé .

BVDung

Thành viên tích cực
xin hỏi duy một câu nhé
là mình có mấy cây sam núi mua được 2 tháng nay rùi cây lên rất đẹp nhưng không hiểu sao chuột nó cứ cắn ngọn mà nó không ăn ,thế mới tức theo duy làm cách nào bảo nó là ăn thì ăn chứ đừng cắn lung tung nhìn sót ruột lắm