SAM - club

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Kinh nghiệm 1 : Muốn mua được sam núi đẹp trên mạng
Là phải nhanh hơn lão Xichlo,chú Tuấn Khanh và cả bé DUYnguyenDUC nữa.
Phải quyết đoán và liều lĩnh .
Chịu khó đi dạo bên khu mua bán.
Và nhớ giờ linh của các bác đăng bán Sam núi.
......................... còn gì nữa AE bổ sung thêm nhé............

ChúThoòng

Thành viên mới
Thoòngcó cây này người ta nói là sam núi da đen các anh xem giúp Thoòng có phải như vậy ko nếu đc cho Thoòng tham gia cờ lúp zới nhé anh Đức Duy, đức dây hay đức bóng gì đó ơi.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
xin hỏi duy một câu nhé
là mình có mấy cây sam núi mua được 2 tháng nay rùi cây lên rất đẹp nhưng không hiểu sao chuột nó cứ cắn ngọn mà nó không ăn ,thế mới tức theo duy làm cách nào bảo nó là ăn thì ăn chứ đừng cắn lung tung nhìn sót ruột lắm
Câu này suy nghĩ lâu nè=))
Dễ ợt ,mua vài cây xấu thật xấu cho bọn nó tha hồ gặm.:))
==================================
Thoòngcó cây này người ta nói là sam núi da đen các anh xem giúp Thoòng có phải như vậy ko nếu đc cho Thoòng tham gia cờ lúp zới nhé anh Đức Duy, đức dây hay đức bóng gì đó ơi.

Nay chơi táo nữa ta,kg dễ lừa ta đâu nhé. Cây này biết ở đâu luôn nè :-$

seamen

Thành viên
Vì sao ư? Vì em đang hợp thời thượng!
Cơ nhưng mà, cưới em rồi, chút bỏ xiêm y, tá hỏa mới biết em nhiều sẹo, mà nghe nói em lòng em rất rễ mục ruỗng theo mấy anh bên ngoài, làm sao đây????
Và rồi tính em đỏng đảnh, mái tóc xanh mượt không ưa em lại uốn xoăn, nghe mấy anh chăn dắt các em chuyên nghiệp bảo em thích đồ cổ thì mới hết đỏng đảnh, cơ nhưng mà anh tìm không ra, làm sao đây???
Và còn nhiều nữa, cơ nhưng mà, mời các bác.........???

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Chưa thấy Sam Núi bao giờ ,
nhưng nhìn hình những cây của bạn Duy mình khoái quá .
Sẽ đọc kỹ topic này .

Một góp ý nhỏ : ở bên Mỹ , SAM Club rất nổi tiếng .
Hỏi 10 người Mỹ thì 9 người biết SAM Club là cái gì và nó
nằm ở đâu trong khu vực họ ở . Chuyện nghiêm túc .

GioNui

Moderator
Chưa có mê được Sam, quởn quởn ghé vô đây hứng mấy cục đá được không Duy?

Hồi nhỏ đi chăn bò, có bụi gai cứng ngắc, khi bứt lá mủ ra rất nhiều, chừng nào con bò không còn gì ăn thì nó cũng bứt tạm mấy cái lá trên bụi gai đó để ăn. Cho dù lá cây thì nhỏ, miệng bò thì to đùng nhưng vẫn kiên nhẫn bứt từng cái lá, vì đâu có ngoặm cái cây đó được, gai cứng quá mà.

Mấy cây đó sống dai như đỉa, chặt sát gốc vẫn mọc lên lại, nhổ thì cây bằng cỡ ngón tay là sức người nhổ không nổi. Bò ăn hết lá còn lại bụi gai, nhìn ác cảm....:-& (thấy mấy anh bán cây xương cá trên mạng nhìn giống giống, không biết có phải nó không, nếu không chắc cũng bà con họ hàng gì đó).

Sam núi chi đầu cành vừa to vừa cứng, bộ tán lá không mềm mại như một tán lá, nhìn là cứ liên tưởng đến bụi gai kia cho nên mê không nổi. Mấy anh trong câu lạc bộ này xúm vô chữa bệnh giùm em được không?

greenfield

Thành viên
Mình cũng mê sam núi, nhưng những cây của mình bị u bứu trên thân và ở những mặt cắt làm cây rất yếu. Có AE nào trị được loại bệnh này giúp mình với, hoặc có cách nào hạn chế bệnh này không?

seamen

Thành viên
Chưa thấy Sam Núi bao giờ ,
nhưng nhìn hình những cây của bạn Duy mình khoái quá .
Sẽ đọc kỹ topic này .

Một góp ý nhỏ : ở bên Mỹ , SAM Club rất nổi tiếng .
Hỏi 10 người Mỹ thì 9 người biết SAM Club là cái gì và nó
nằm ở đâu trong khu vực họ ở . Chuyện nghiêm túc .
Có nghe qua nhưng tổ chức này có nghĩa tích cực hay... zậy bác??

vitnuong

Thành viên tích cực
Anh "yêu bon sai" đừng gọi em là ma, cây của em vẫn sống sờ sờ ra thế này mà gọi Ma là nó chết đấy
Xin chia sẻ phôi em mới nuôi được 1,5 tháng

yêu bon sai

Thành viên tích cực
Anh "yêu bon sai" đừng gọi em là ma, cây của em vẫn sống sờ sờ ra thế này mà gọi Ma là nó chết đấy
Xin chia sẻ phôi em mới nuôi được 1,5 tháng
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)) trồng ở giếng trời mà lên mạnh nhỉ.Cây đẹp đó ...........

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em cũng thích sam vì chưa biết nó mặt mũi thêd nào, bác nào có cây xấu xấu thì kỷ niệm em 1 cây