sứ sân thượng

comgaote

Thành viên mới

Sân thượng đúng là nơi lý tưởng để trồng sứ.Góp thêm với Bạn một chùm hoa sứ cũng được trồng ở sân thượng

Chụp nghiêng

Chụp thẳng

vanxeng

Thành viên tích cực
Bác đúng là đam mê về sứ rồi. Nhiều cây ghê, không biết bác có sứ Thái nhiều không, Sứ thái làm bonsai cũng đẹp lắm đấy!

doanthienphu7

Thành viên tích cực
Anh Co nhieu giong dep qua.Co the de Lai em it Bo ghep duoc khong .moi giong 1 nhanh nho Thôi.Cam on truoc Nha Anh.

thang_8492

Thành viên
Em nói thật với anh, đừng giấn nha. ...................Quá đẹp, không thể chê được. Em cũng tên Thắng, cũng thích chơi Sứ và Sanh, có điều ở xa quá em ở tận Đắk Lắk, Anh ở đâu vậy.

Thang_Nho

Thành viên
Hi chào anh .

Em mới tập tành chơi cây nên có vài điều chưa biết nên mạo mụi xin phép hỏi anh vui lòng hướng dẫn giùm em nhé .

Em nghe người ta nói cây sứ trồng bằng bông , hay hạt gì đó thì sẽ có gốc đẹp hơn nhánh chiếc không biết phải không anh . Với lại mình trồng dưới đất bao lâu thì mới đem lên phơi vậy anh . Thời gian phơi là bao nhiu ngày có thể trồng lại dưới đất . Với lại loại cây này mình có cần bón phân không hay chỉ trồng tưới nước thôi .

Nhà em có 2 cây , nên chưa biết cách chăm sóc nên mạo mụi hỏi anh mong anh hướng dẩn . Thanks anh .

Hùngcòi

Thành viên tích cực
A có nhiều cây sứ đẹp quá đẹp như thế này e cũng phải siêu tầm mấy e về để chơi mới được,a cho e hỏi mua cây như cây của a có kho không a? Cảm ơn a thắng đã chia sẻ

tranbac

Thành viên tích cực
Sân vườn anh có bộ sưu tập sứ rùi, hoa đẹp quá. Em cũng có 1 cây mà thối gốc mất rùi, tiếc ghê.