sứ gôc to

tiennavi

Thành viên
trả lời như bác cũng như ko hehe!
di nhiên ko phủ định yếu tố thiên thời, địa lợi nhân hòa.... tuy nhiên chúng ta quá chú trọng đến các phương pháp làm như thế nào cho củ bự.v.v... còn kinh nghiệm bản thân em thì trồng vô tư và kết quả sau một năm "bỏ đại" cây vẫn phát triển bình thường củ sứ thì to hơn mập mạp cứng cáp . cụ thể là đối với đất trồng em chỉ sử dung 80% tro trấu thứ đã đốt rồi còn 10% là sơ dừa và trấu tươi 10% phân bò để khô cứ thế mà trồng khoảng 2 đến 3 ngày thì tưới nước một lần trồng cây chổ có nắng 100% còn bón phân thì trước khi mùa mưa tới tăng cường bón lân và kali hầu như em bón đạm rất ít sau mùa mưa thì vẫn tiếp tục bón lân và kali
khoảng 1 năm thì em thay đất cũng giống như trên cứ thế mà làm cách trồng như vậy em quan sát thấy củ sứ không bị thúi đồng thời nhìn cây rất cứng cáp( cách này em áp dụng đồng loạt trên 20 chậu sứ lớn bé khác nhau) các bác tin hay ko tùy các bác . ai thích thì làm theo nhưng em ko chịu trách nhiêm nhe!!!haha
quá chuẩn, đơn giản mà hiệu quả!

anhmytg1974

Thành viên tích cực
muốns*ứ trồng mau to củ thì mua loạibo1 lá phun to củ,nhưng củ mau to rất dể bị thối đó nha!!!!!!!!!

hp_ke

Thành viên tích cực
nghe nói muốn sứ củ to thì 1 năm lên nhấc lên trồng lại từ 3-4 lần. em chưa thử lên cũng không chắc