Sâu ăn lá cây sanh

sangdh

Thành viên mới
Hiện trong vườn em có loài sâu nhỏ như đầu kim,màu đen có thể bay được. Loại này chuyên ăn lá sanh, gừa và đẻ trứng trên lá. Các bác có kinh nghiệm chỉ em cách diệt với ạ. Cám ơn các Bác!

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Hiện trong vườn em có loài sâu nhỏ như đầu kim,màu đen có thể bay được. Loại này chuyên ăn lá sanh, gừa và đẻ trứng trên lá. Các bác có kinh nghiệm chỉ em cách diệt với ạ. Cám ơn các Bác!
Đi mua thuốc sâu về phun thôi . thuốc sâu loại gì cũng dc miễn là thuốc trừ sâu :D . thiết nghĩ cũng ko cần lắm đâu mùa này cây sanh phát triển mạnh lắm , mấy nữa có mưa dào là hết thôi mà.

NaTuan

Quản Lý Viên
Bị mặng thật,vườn em sơ xác.
Dùng dung dich phun muỗi cùng thuốc BESTOX5EC.
Dùng thuốc muỗi phun thì vỡ nợ bác chính ạ . Mua gói thuốc có ông trư bát giới vác cái bồ cào đó phun hiệu quả lắm .

chiyenlap

Thành viên tích cực
Dùng thuốc muỗi phun thì vỡ nợ bác chính ạ . Mua gói thuốc có ông trư bát giới vác cái bồ cào đó phun hiệu quả lắm .
Em dùng rồi,giờ sach bóng quân thù bác ah,diệt cả muối lẫn cào cào,sau róm.
Vỡ nợ là sao hả bác??Đắt ah bác??

NaTuan

Quản Lý Viên
Em dùng rồi,giờ sach bóng quân thù bác ah,diệt cả muối lẫn cào cào,sau róm.
Vỡ nợ là sao hả bác??Đắt ah bác??
Quá đắt luôn .......................!!!!!!!!!!!!!!!!! Em dạo này nghèo lên cái gì cũng thấy đắt bác ạ .

chiyenlap

Thành viên tích cực
Quá đắt luôn .......................!!!!!!!!!!!!!!!!! Em dạo này nghèo lên cái gì cũng thấy đắt bác ạ .
Thuốc diệt muỗi có 15 nghìn 1 gói bác ah,chứ không dùng chai 1 triệu/lít đâu.Thuốc nước công dụng lâu nhưng đắt thật,nếu phải mua..
Thuốc muỗi chỗ em xin được,nhưng nó kiệt cho 2 bình phun là hết.:))
Còn thuốc BESTOX 5 EC thì 10 nghìn/ gói.Vậy bình phun có 25 nginf thôi.
Bác mà nghèo thì em xơ xác rùi:))