Quỹ bảo trợ trẻ em mồ côi

HUNG USD

Thành viên tích cực
MỒ CÔI

Em sinh ra từ đất,
không mẹ củng không cha.
Tự vươn mình lớn lên
sống cuộc đời đạm bạc.

Đến một ngày tôi thương
đưa em vào cái chậu.
Cho em ít nước phân
em lại càng sinh tươi.

Quấn dây rồi không uốn
tôi sợ làm em đau.
Ôi! Thương,Thương,Thương lắm!
Đứa bé con mồ côi.

Hôm nay sinh nhật em.
xin tặng em tấm hình,
Cùng một cành hoa lan.
Chúc sinh nhật vui vẻ.

[/url][/IMG]

Ngày Quốc tế thiếu nhi đã qua, nhưng đâu đó có những em bé mồ côi không hưởng được niềm vui trong ngày này,không có vòng tay ấm áp của mẹ,không có bàn tay chở che của cha.Xã hội thật là bất công,đã cướp đi của các em những gì quý giá nhất.
Hôm nay, Tôi kêu gọi các Anh Em trên Diễn Đàn hãy mở rộng vòng tay cùng nhau lập "Quỹ bảo trợ trẻ em mồ côi".Khi Quỹ được kha khá Thì các Anh quản lý hãy đại diện Diễn Đàn CCVN.com đi thăm,tặng quà cho các em.nhằm xóa đi phần nào những mất mát to lớn của các em.
Làm được điều này thì người chơi cây sẽ có được cái nhìn rộng mở hơn,vị tha hơn,tình cảm hơn.Nó giúp chúng ta có thể làm cây có ý nghĩa hơn.
Mình xin đi đầu ủng hộ quỹ 1000k.
Xin mời các Anh Em tiếp tục.
Nếu qua 3 ngày mà có ít Anh Em tham gia thì xin Các Anh quản lý hãy đóng topic này lại giúm. Thân chào.

I

imported_minh_tri

Guest
em của ít tiền nhìu. ý quên, lòng nhiều 100k. có ai phải đối không

Văn

Thành viên tích cực
....................
Ngày Quốc tế thiếu nhi đã qua, nhưng đâu đó có những em bé mồ côi không hưởng được niềm vui trong ngày này,không có vòng tay ấm áp của mẹ,không có bàn tay chở che của cha.Xã hội thật là bất công,đã cướp đi của các em những gì quý giá nhất.
Hôm nay, Tôi kêu gọi các Anh Em trên Diễn Đàn hãy mở rộng vòng tay cùng nhau lập "Quỹ bảo trợ trẻ em mồ côi".Khi Quỹ được kha khá Thì các Anh quản lý hãy đại diện Diễn Đàn CCVN.com đi thăm,tặng quà cho các em.nhằm xóa đi phần nào những mất mát to lớn của các em.
Làm được điều này thì người chơi cây sẽ có được cái nhìn rộng mở hơn,vị tha hơn,tình cảm hơn.Nó giúp chúng ta có thể làm cây có ý nghĩa hơn.
Mình xin đi đầu ủng hộ quỹ 1000k.
Xin mời các Anh Em tiếp tục.
Nếu qua 3 ngày mà có ít Anh Em tham gia thì xin Các Anh quản lý hãy đóng topic này lại giúm. Thân chào.
Chào bạn.
Không biết nói gì hơn là xin trân trọng và tri ân nghĩa cử cao đẹp của bạn
Đây là nổi niềm trăn trở của BQT diễn đàn,rất cảm ơn bạn đã khởi xướng thay lời chúng tôi.BQT chúng tôi cũng đang bàn bạc để thành lập quĩ từ thiện của diễn đàn.Hầu giúp những mảnh đời bất hạnh.
Với tư cách là thành viên BQT,tôi xin ghi nhận tấm lòng của bạn,tôi sẽ thông báo về BQT và sẽ có hướng triển khai cụ thể vào thời gian gần nhất
Xin trân trọng cảm ơn.
Super Moderator: Văn

HUNG USD

Thành viên tích cực
Thật xúc động khi mình mới đăng bài đã có anh em tham gia rồi.Mình tin chắc "Quỹ bảo trợ trẻ em mồ côi" của Diễn Đàn CCVN sẽ sớm được hình thành trong nay mai.
Cũng thông qua DD xin gửi lời kêu gọi đến các bạn chưa là thành viên của DD,nếu các bạn có lòng hảo tâm muốn đóng góp vào quỹ thì các bạn có thể chuyển tiền về tk của DD.Xin Anh văn xác nhận cho số tk của DD .

Văn

Thành viên tích cực
Thân chào anh em.
Rất cảm ơn nghĩa cử cao cả của anh em,Văn đã xin ý kiến của BQT và đang được sự đồng thuận của BQT.Thay mặt BQT,Văn sẽ công bố thành lập quĩ từ thiện diễn đàn caycanhvietnam.com trong thời gian sớm nhất.

HUNG USD

Thành viên tích cực
Được vậy thì tốt quá.
Quỹ sắp ra mắt đáng lẻ không nên viết bài này nhưng ý tưởng chợt đến nên viết để anh em tham khảo cho vui vậy.
Kính thưa BQT DDCCVN ,
Hôm nay,Tôi xin trình bày quan điểm của mình về việc có nên thành lập quỹ từ thiện của DDCCVN ngay lúc này hay không?
Trước tiên tôi xin nói rỏ rằng bài viết của tôi sau đây không có ý phê phán hay lên án một cá nhân hay một tổ chức nào cả.Nó nên được hiểu theo nghĩa đen thông thường,tôi nêu ra đây là để mô phỏng một vấn đề khác thôi.
TP Phan Thiết quê tôi trong những năm gần đây có trào lưu rất lạ.Các chùa chiền thi nhau xây cất lại to lớn,hoành tráng.
Chùa có 1 tỷ thì làm dự án 3 tỷ.
Chùa có 500 triệu thì làm dự án 2 tỷ.
Với "phương thức" thực hiện như sau:
Trước tiên xây móng trước. Nếu hết tiền thì dừng dự án lại kêu gọi các tín đồ, phật tử cúng dường để xây chùa tiếp.khi nào tiền cúng dường được kha khá thì tiếp tục xây tiếp.
Thời gian thấm thoát trôi qua,Các chùa chiền củng hoàn thành như ý muốn,không có chùa nào dở dang cả.
Trở lại với việc thành lập "Quỹ từ thiện của DDCCVN",Tôi thiết nghỉ chúng ta có thể ứng dụng "phương thức" trên.
các anh nghỉ có được không?

Có một đều làm tôi băn khoăn. Tôi vẫn nhớ ngày xưa, Ba tôi thường nói với tôi rằng : "khi con muốn xây 1 căn nhà với dự toán chi phí xây dưng là 100 triệu, thì con phải dự phòng 200 triệu". Tôi cảm thấy điều này rất đúng trong việc xây nhà cá nhân để ở.
Nay thông qua Diễn Đàn tôi mong các anh em ,là những thương nhân thành đạt trên thương trường xin giải đáp nổi băn khoăn của tôi như chỉ giáo "đứa em" trong nhà. Rằng liệu chúng ta có thể ứng dụng "phương thức" trên vào việc kinh doanh không? nếu được thì áp dụng như thế nào?Tôi xin chân thành cám ơn.
Thân chào!

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Lời đầu tiên xin cám ơn và hoan nghinh một nghĩa cử cao đẹp của bạn HUNG USD. Đã không vì bản thân mình, mà hết lòng vì những trẻ em nghèo CƠ NHỞ ĐÓI RÁCH CO RO Cám ơn bạn.
Nhân đây tôi có lời kêu gọi thiết tha. Xin gởi đến toàn thể quí vị:
- Tổ chức đoàn thể TỪ THIỆN XÃ HỘI.
- khách vãng lai viếng thăm.
- Các mạnh thường quân gần xa, trong và ngoài nước.
- Quí Cty, Doanh nghiệp.
- Và Toàn thể ace TV DD CCVN.COM.
Chúng ta hãy vì: NHỮNG MÃNH ĐỜI CƠ NHỠ BẤT HẠNH. Thiết tha mong quí vị và ace gần xa. Hãy san sẻ cùng các em trẻ thơ vô tội, cho các em một chút ân tình... Mà một chút ân tình đó của quí vị, sẻ mang lại cho các em. Một hạnh phúc, một niềm tin, một ân tình chan chứa... Tôi tin rằng: Ngày mai và tương lai các em sẻ mãi mãi không thể nào quên. Một ân tình mà tất cả quí vị đã dành cho hôm nay. Ôi! CHAN CHỨA MỘT TÌNH NGƯỜI...
Một lần nữa xin cám ơn và xin tri ân tấm lòng cao cả của quí vị.
Trân trọng.
MỒ CÔI TỘI LẮM AI ƠI... MỒ CÔI TỘI LẮM NGƯỜI ƠI!!!

I

imported_minh_tri

Guest
đề nghị cho 1 dòng link trên trang chủ để topic dể truy cập. a e dể đóng góp ạ

Sói Hoang

Quản lý mới
Bác Văn ơi! Số tiền đóng góp được gửi vào TK của Bác Văn phải ko?
Em chúng đấu giá của anh Tuấn cây MCT mà chưa biết gửi tiền sao nữa!
Bác thông tin sớm chút nhé ko em tiêu hết tiền Bác dáng chịu nhé! :-*:))

Văn

Thành viên tích cực
Bác Văn ơi! Số tiền đóng góp được gửi vào TK của Bác Văn phải ko?
Em chúng đấu giá của anh Tuấn cây MCT mà chưa biết gửi tiền sao nữa!
Bác thông tin sớm chút nhé ko em tiêu hết tiền Bác dáng chịu nhé! :-*:))
Thì như đã thông báo ở hai topic công bố thành lập HĐTT và Quĩ Từ thiện,mọi đóng góp của quí vị thành viên và các nhà hảo tâm bằng tiền mặt xin gởi về:
Tài khoản VietinBank số : 711A05603411
Ngân hàng công thương Việt Nam-chi nhánh Quãng ngãi
Chủ tài khoản: Phạm Văn Tám
Điện thoại: 0983115816-0553962446
Chi tiết cụ thể xin xem bên dưới chữ kí của Văn ngay sau mỗi bài viết.