Phôi này liệu có làm thành cây đẹp ?

NaTuan

Quản Lý Viên
Có cây phôi cùi già đỏ đưa lên cho anh em chém để mục cây sanh nó ấm lên , chứ lúc này nó lạnh theo mùa đông phía bắc .

Thanks .

TapBonsai

Thành viên tích cực
Cây này mà của TBS thì TBS chém mạnh tay lắm lắm. Bỏ hẳn viên đá thấm thủy đang ôm ra cắt bỏ toàn bộ rễ loằng ngoằng kia trồng lại tạo rễ mới chứ để thế này trông rễ vẫn đơ quá.

nam hung1

Thành viên
Cây này mà của TBS thì TBS chém mạnh tay lắm lắm. Bỏ hẳn viên đá thấm thủy đang ôm ra cắt bỏ toàn bộ rễ loằng ngoằng kia trồng lại tạo rễ mới chứ để thế này trông rễ vẫn đơ quá.
Cây này đc bộ rễ bác bảo cắt đi còn gì là cây bác!

NaTuan

Quản Lý Viên
Nguyên bản nó là cái tay của cây sanh cổ họ cắt bỏ , em mua về làm mấy năm mới được bộ rễ như vậy đấy bác . Cây để hoang lên chụp ảnh như này các bác cũng khó nhìn ra được .
Thanks bác .
Cây này đc bộ rễ bác bảo cắt đi còn gì là cây bác!
Thanks

gato68

Thành viên tích cực
Theo em thì bác tách bỏ cục đá đi rồi nuôi thả tiếp. Mà bác bỏ gạch đá ra rồi hẵng chụp, chứ cứ lăm lăm gạch đá thế kia rồi bảo góp ý anh em người ta sợ... Em chạy đây :((

NaTuan

Quản Lý Viên
Theo em thì bác tách bỏ cục đá đi rồi nuôi thả tiếp. Mà bác bỏ gạch đá ra rồi hẵng chụp, chứ cứ lăm lăm gạch đá thế kia rồi bảo góp ý anh em người ta sợ... Em chạy đây :((
Cứ để cục đấ để anh em ném . Cho đá chọi đá mới kêu .
Thanks .

phovanghoe

Thành viên tích cực
cây này đẹp tương lai đó a
bỏ cây nhỏ đi, vẫn giữ bệ đá chỉ sửa lại thôi, làm cây quái quái,2 cành 1 ngọn, có cành rớt theo kiểu nghênh phong chiếu thủy đó a

NaTuan

Quản Lý Viên
cây này đẹp tương lai đó a
bỏ cây nhỏ đi, vẫn giữ bệ đá chỉ sửa lại thôi, làm cây quái quái,2 cành 1 ngọn, có cành rớt theo kiểu nghênh phong chiếu thủy đó a
Anh làm tam đa cho nó có việc em ạ .
Thanks .

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Bác dạo này mạnh tay thế , Em cũng đồng quan điểm vậy .