Phôi mai vàng của pkimduc

maivangnambo

Thành viên tích cực
Đây là phôi mai vàng nho nhỏ của pkimduc tặng mới vừa ghép được 50 ngày xin chia sẻ cùng ae.

nguyenchihiep

Thành viên
maivangnambo , nếu có citokynin + altonik 8ml mỗi thứ dùng cọ quét 15 ngày 1 lần ngay chỗ ghép sẽ giúp vết ghép liền sẹo và hóa gỗ tốt hơn ( làm như vậy khoảng 4 lần là dc )

0

pkimduc

Thành viên
Cây này vô tay "mai vàng miền nam bộ" đẹp hẳn ra, chả bù e chăm sóc như đám rừng. Cây này nguồn gốc từ anh Vân - bonsaithuduc - đó anh Hòa. Giống anh ghép bông đã bự, lá cũng to anh ha. Anh Vân ơi vào xem còn nhận ra được e nó không anh ơi.

maivangnambo

Thành viên tích cực
Đế đẹp wa bác ơi.ghép trong mùa mưa luôn hả bác?bác ghép loại gì vậy?
Cây mai ghép được ở mọi thời điểm trong năm,có điều ghép nghịch mùa thì không được như ý lắm,còn giống ghép thì ở đây ae kêu là giống đột biến không biết có đúng không nửa ae nào biết thì bổ sung thêm nha.Cám ơn bạn đã ghé xem

maivangnambo , nếu có citokynin + altonik 8ml mỗi thứ dùng cọ quét 15 ngày 1 lần ngay chỗ ghép sẽ giúp vết ghép liền sẹo và hóa gỗ tốt hơn ( làm như vậy khoảng 4 lần là dc )
Cám ơn anh Hiệp đã ghé thăm và tư vấn,chổ mình chỉ có altonik còn citokynin tìm không có anh Hiệp ơi!

0
Cây đẹp quá, món quà tặng khiến người biếu và nhận đều vui.
Cám ơn anh đã xem và cùng chia vui

Cây này vô tay "mai vàng miền nam bộ" đẹp hẳn ra, chả bù e chăm sóc như đám rừng. Cây này nguồn gốc từ anh Vân - bonsaithuduc - đó anh Hòa. Giống anh ghép bông đã bự, lá cũng to anh ha. Anh Vân ơi vào xem còn nhận ra được e nó không anh ơi.
Đức làm lổ mủi anh sắp nổ tung rồi đây Đức ơi!

Cây này lúc trước nhờ a Vinh demo, a Vinh cho 1 ý tưởng về tương lai của e nó nè anh Hòa:
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showpost.php?p=476813&postcount=2.
Cũng tương tự như anh làm thôi anh Hòa.
Giống giống thôi chứ không đẹp bằng cây anh Vinh demo đâu Đức.

đẹp quá a hòa ơi, bữa nào chỉ e vài chiêu nuôi cành rơi nha a hehehe
OK hôm nào ghé nha mấy cây giống hổm bửa em ghép hết chưa.

cây nhỏ xinh quá anh HÒA...mai ghé anh chiêm ngưởng mới được:)
Cám ơn Hiển,mai ghé nhen.

ToanNet

Thành viên
đem về e nhập vô vườn bị cháy lá + rĩ sét quá a ơi. đang phun thuốc + vô phân cho nó sung thêm 1 tí e mới ghép a hòa. cám ơn a khi nào rảnh e chạy xuống liền.

maivangnet

Thành viên
nếu có citokynin + altonik 8ml mỗi thứ dùng cọ quét 15 ngày 1 lần ngay chỗ ghép sẽ giúp vết ghép liền sẹo và hóa gỗ tốt hơn ( làm như vậy khoảng 4 lần là dc )
Bác Hiệp cho biết chổ bán thuốc này(citokynin + altonik), pha lại quét hay sao ?
Nhờ Bác hướng dẫn thêm

maivangnambo

Thành viên tích cực
.
Anh giới thiệu làm sao để Pkimduc tặng cho em cây mai giống như anh vậy đó ....:))
Nói nhỏ thôi nha coi chừngObama nghe gặp pkimduc em chịu khó thể hiện lòng thành một chút thế nào em nó cũng động lòng.Theo anh biết Đức còn một cây Tấn lảm cũng đang tìm đối tượng đấy:))

pkimduc

Thành viên
Dễ thôi anh Liệu ơi, cứ cuối tuần anh chia sẽ cho e xem vài cây như anh Hoà để e xem đỡ ghiền là được thôi mà. E đang tính đẩy vài cây để có chỗ trống rước vài cây của ông Tổng Thống về nè, nhà chật quá rồi.
Hôm nay đột nhập vào xưởng Mai vàng của ông Tổng Thống nhìn mê quá, toàn cây khủng và đẹp không àh. Cũng là các cây ổng đã post lên rồi nên e ko có chụp hình, nhưng nhìn ở ngoài mới thấy được hết vẻ đẹp và khủng của nó. Ổng còn ém hàng bên Bình Chánh nhiều lắm, hẹn bữa nào sẽ lên khám xét 1 lần nữa.

pkimduc

Thành viên
Anh Hoà này chỉ được cái là nói thiệt không àh. Mà để xem anh Liệu có coi e là e không nữa anh Hoà ơi.