Phôi Linh Sam Em Mới Nhập Về Các Bác Cho Ý Kiến.

phamvuanh3

Thành viên
Em mới mua cây cây linh sam này. các chi đã thành lũa hết rồi hiện chỉ con 1 cành chữ Y ở dưới thôi. mong anh em trên diễn đàn cho ý kiến dùm em.
Toàn Cây.

Mặt Hông.

Mặt Lũa.

Cám Ơn Mọi Người Đã Cho Ý Kiến.:D

honglong237

Thành viên tích cực
hì, các chi thành lũa hết rồi thì phải cầu trời cho những chỗ chưa thành lũa không bị thành lũa đã anh. hì .anh đừng mắng em nói độc nhé :D

NaTuan

Quản Lý Viên
hì, các chi thành lũa hết rồi thì phải cầu trời cho những chỗ chưa thành lũa không bị thành lũa đã anh. hì .anh đừng mắng em nói độc nhé :D
Nếu không được như ý thì làm giá thể ghép lan có sao đâu . Gỗ linh tốt mà :D:D:D

phamvuanh3

Thành viên
hihihi..rễ nhiều lắm hy vọng là không như em nói hihihi...:p

lnvinh

Super Moderator
Em trồng cho cây có mầm đi rồi hẵng tính, Em chụp lại sau khi trồng ngay ngắn và khi nào ra mầm hơn 1 gang tay, chụp lại thấy cả rễ anh sẽ tư vấn chọ

satruky

Thành viên tích cực
Em trồng cho cây có mầm đi rồi hẵng tính, Em chụp lại sau khi trồng ngay ngắn và khi nào ra mầm hơn 1 gang tay, chụp lại thấy cả rễ anh sẽ tư vấn chọ
Với thời tiết giá lạnh như thế này cộng với tình trạng cây chắc anh Vinh không có cơ hội tư vấn quá. Mình nói thật lòng, đứng buồn nha bạn.

phamvuanh3

Thành viên
Với thời tiết giá lạnh như thế này cộng với tình trạng cây chắc anh Vinh không có cơ hội tư vấn quá. Mình nói thật lòng, đứng buồn nha bạn.
em ỡ trong nam mà. thơi tiết cũng ấm áp lắm anh. cầu mong sao em nó đừng bỏ em đi. vì em mới lấy khoảng hơn 1 chục gốc lận.@};-

huylnq2009

Thành viên tích cực
Cây này chắc chắn là sống đó bạn, bạn nên kiểm tra kỹ mấy chỗ sẹo đã lên chưa nghen. Theo mình cứ để bầu như vậy mà trồng. Linh sam sống rất khỏe

MinhThư99

Thành viên tích cực
Lâu lâu gặp 1 cây khó vậy mới thành nghệ nhân được , nhưng khó thật sự , phải ngồi bên cạnh cây mới thấy được hết cái nét của cây.

ledinh1081

Thành viên tích cực
Cây này chắc chắn là sống đó bạn, bạn nên kiểm tra kỹ mấy chỗ sẹo đã lên chưa nghen. Theo mình cứ để bầu như vậy mà trồng. Linh sam sống rất khỏe
Hic, Linh Sam Nam sống khỏe như Sanh Bắc anh nhỉ? vầy mà sống được kia ạ!

phamvuanh3

Thành viên
hic hic...cám ơn các bác đã quan tâm. như mr trí hay ai đã từng nói. bài học nào cũng có học phí. và cây linh sam đó là 1 số cây nữa là học phí của em dành cho bài học linh sam. nhưng em cũng còn 1 số cây cũng khá lắm. tý em chụp hình lên cho mọi người xem.