Penjing vi hành

hungbonsai

Thành viên tích cực
ko biet anh nhõ di toi đâu rùi ,ra pha rang rồi,đến nha trang ,phu yen ,binh dinh ,quang ngãi,da nang ,hue ,ha nội ,bay vê sai gon ,cóphair tua vậy ko anh nhõ,dợi anh nhỡ ,chuản bị đá thôi đợi anh góp ý thiieets thực

penjing62

Thành Viên Danh Dự
ko biet anh nhõ di toi đâu rùi ,ra pha rang rồi,đến nha trang ,phu yen ,binh dinh ,quang ngãi,da nang ,hue ,ha nội ,bay vê sai gon ,cóphair tua vậy ko anh nhõ,dợi anh nhỡ ,chuản bị đá thôi đợi anh góp ý thiieets thực
a vừa về tới sài gòn rồi cám ơn mọi người đã quan tâm.thời gian và công việc k cho phép a rong chơi.....hy vọng sẽ bất ngờ lang thang miền trung sau ngày......mùa thu lịch sử
==================================
ĂN sò nướng - Uống rượu đế - Sướng hơn cả Vua :D
cám ơn e đã tặng quà cho a lúc a đi PHAN RANG.......công nhận,sò điệp,hải sản.... Phan Thiết ngon tuyệt.....còn ''sướng hơn cả vua'' thì k chắc đâu e
khi nào có dịp e ăn HẢI SẢN THAY CƠM,UỐNG BIA THAY NƯỚC..... thì e mới biết CẢNH.....he he......lúc đó ngán làm vua hơn làm dân đó e........

penjing62

Thành Viên Danh Dự
Đây mới là khâu demo tác phẩm thôi, vì anh Nhở làm xong thì vội đi Ninh Thuận cho kịp xe nên DuLong phải hoàn thiện các phần cuối cho tác phẩm vậy nên hẹn ngày mai sẽ có hình ảnh tác phẩm hoàn thiện cập nhập cho anh em xem...

DÁN RÊU XONG CHƯA E ? KHI NÀO XONG ĐƯA LÊN CHO A VÀ MỌI NGƯỜI XEM THỬ NHÉ

TVcoire

Thành viên tích cực
Đây mới là khâu demo tác phẩm thôi, vì anh Nhở làm xong thì vội đi Ninh Thuận cho kịp xe nên DuLong phải hoàn thiện các phần cuối cho tác phẩm vậy nên hẹn ngày mai sẽ có hình ảnh tác phẩm hoàn thiện cập nhập cho anh em xem...

DÁN RÊU XONG CHƯA E ? KHI NÀO XONG ĐƯA LÊN CHO A VÀ MỌI NGƯỜI XEM THỬ NHÉ
Xong rồi Anh Nhở ơi ! Nhìn sống động lắm ah! tks anh nhiều nhé.Em xin cóp bên kia sang.

thanhvan62

Quản lý mới
Tiện chuyến đi một mạch tiến thẳng ra Bắc đi anh Penjing62.. Như đã hứa Anh nhé !

penjing62

Thành Viên Danh Dự
tiện chuyến đi một mạch tiến thẳng ra bắc đi anh penjing62.. Như đã hứa anh nhé !
chúc a vui ....nếu đi được... E sẽ đt a trước 1 ngày
Xong rồi Anh Nhở ơi ! Nhìn sống động lắm ah! tks anh nhiều nhé.Em xin cóp bên kia sang.

A VỀ NHÀ RỒI....SỤT MẤY KÝ....CÁM ƠN a,e P,T.PR.nhiều.....chúc e vui.

leminhtoanku

Thành viên tích cực
bàn tay tày hoa có khác , từ những viên đá thô sơ hôm nay đã trở thành một tác phẩm cực đẹp . chuyến đi này của anh thật ý nghĩa

DuLong

Thành viên tích cực
Nghệ nhân Penjing biểu diễn làm non bộ tại Chi Hội Bonsai Tỉnh Bình Thuận

Đá lụm ở tiến thành

Khay

Nghệ nhân Penjing bắt đầu phát thảo:

Vậy là thoáng một cái từ những cục đá "cùi bắp" tưởng chừng vô dụng, vào bàn tay nghệ nhân nó đã trở thành một tác phẩm đẹp.
Phát thảo đã xong, bây giờ cố định đá:

Sẽ cập nhật hình ảnh tác phẩm hoàn thiện sau.

Xin thay mặt Chi Hội Bonsai Tỉnh Bình Thuận gửi lời cám ơn sâu sắc đến Nghệ Nhân Penjing (Họa sĩ nhở) , đã có buổi biểu diễn và hướng dẫn một cách chi tiết tận tình về phương pháp tạo tác non bộ.
Riêng Danghung cảm thấy rất vui vì được quen biết một con người tài hoa như anh, và càng quý mến anh hơn bởi tính cách giản dị, dễ gần và thân thiện. Hẹn gặp lại anh một ngày gần nhất.
Cập nhập lại cho anh em dễ coi nhé...
Và đây là hình ảnh mới nhất khi tác phẩm đã hoàn thiện
Mặt trước...

DuLong

Thành viên tích cực
Mặt sau...

Thiệt tình là cả 2 mặt đều đẹp gần như ngang nhau...
Một số hình ảnh các góc...

Góc nào cũng đẹp nên có nhiêu hình up lên hết luôn hihi...
Cận cảnh...

Anh Nhở xem có cần điều chỉnh gì nữa không nhé...
Chúc anh Nhở và anh em vui vẻ, nhiều sức khỏe!

trinhvanphung

Thành viên tích cực
chúc a vui ....nếu đi được... E sẽ đt a trước 1 ngày

A VỀ NHÀ RỒI....SỤT MẤY KÝ....CÁM ƠN a,e P,T.PR.nhiều.....chúc e vui.
Về nhà ráng ăn uống và ngủ nghỉ lại cho có sức khỏe nha anh Nhở, bản demo NB đẹp quá,qua bàn tay khéo léo của anh dulong nữa nên tác phẩm đã được hoàn thiện. Chúc a sức khỏe nha!

penjing62

Thành Viên Danh Dự

Anh Nhở xem có cần điều chỉnh gì nữa không nhé...
Chúc anh Nhở và anh em vui vẻ, nhiều sức khỏe![/QUOTE]

dường như e sơn mới lại nền khay và ''tranh thủ sơn thêm chân bãi ?làm thêm k dám tính tiền....he he
mai rảnh e lấy bàn chảy sắt đánh kỷ lại chân bãi cho nổi rỏ gân đá và sạch sơn bị lem....

penjing62

Thành Viên Danh Dự
bàn tay tày hoa có khác , từ những viên đá thô sơ hôm nay đã trở thành một tác phẩm cực đẹp . chuyến đi này của anh thật ý nghĩa
nếu có thời gian và k bận hội thi ở VĨNH LONG thì a đi ra e luôn đó....ra phú yên a nghỉ sẽ rất vui.....hy vọng sẽ có mặt ở TUY HÒA 1 ngày đẹp trời nào đó......