Offline tháng 5 - Kỹ thuật thay chất trồng Bonsai

trungduart

Administrator
Có rất nhiều ý kiến của anh em diễn đàn về các kỹ thuật liên quan tới chất trồng cho cây Bonsai - và Kỹ thuật thay chậu cây thành phẩm như thế nào. Đây là 1 chủ đề mà toàn thể anh em dd cũng đang mong đợi. Vì lý do chủ nhật đầu tháng là 30-4 và 1-5 nên không tiên tổ chức, nên việc dời lại chủ nhật tuần thứ 2 trong tháng.

Việc tổ chức offline này sẽ tổ chức tại vườn nghệ nhân bigbabol tức 3b vào lú 9h sáng chủ nhật ngày 8-5-2011.
Chương trinh trong buổi offline như sau:

1. Các chất trồng phục vụ cho nuôi trồng Bonsai
2. Thực hành thay chất trồng mới đối với cây thành phẩm
3. Ưu và nhược các chất trồng hiện nay có trên thị trường
4. Phân bón cho việc chăm sóc cây Bonsai thành phẩm
5. Thảo luận và giao lưu cùng các nghệ nhân trong cây cảnh.

Dự kiến thời gian kết thúc vào lúc 12h cùng ngày. Vì đường xa xôi sau buổi offline sẽ thân mời tất cả ANH EM ở lại dùng bữa cơm trưa.

Để buổi tổ chức thuận lợi, rất mong anh em đăng ký danh sách tại phần mục này để nhà tổ chức sắp xếp.

Mọi thông tin chi tiết vui lòng gọi số: Nguyễn Hữu Dũng 0989 592 501 hoặc Trần Quốc Hùng số 0909020104
Thân chào.

Sơ đồ bản vẽ tới vườn

Nếu anh em xuất phát từ Bến xe Miền Tây hoặc Đại Lộ Nguyễn Văn Linh, thì mốc bắt đầu từ Đại Lộ Nguyễn Văn Linh đi tới.

lamty77

Thành viên
đăng ký sao vậy anh . mới gia nhập diễn đàn chưa lâu nên ko biết .mong anh chỉ giáo

hp_ke

Thành viên tích cực
hôm đấy mà có chuyến bay vào thẳng vườn nhà anh tuấn thì em cũng xin đăng kí một xuất

A69

Thành viên tích cực
mại vô mại vô, cuộc off này hay đấy, anh em nào không đi thì đừng tiếc nhé,
theo thông tin tôi được biết thì anh big và anh Quý tài đang nghiêng cứu chất trồng mới và đã thành công nên buổi offline này big sẽ bật mí bí kíp này, mời anh em mại vô mại vô....

trungduart

Administrator
ANh em tham gia hãy đăng ký vào trang này or gọi điện tới 1 trong 2 số đã thông báo trên.

Garan

Thành viên
Hic, chắc đàn chủ cho em cái địa chỉ nha :( Bữa trước theo sơ đồ chỉ dẫn tới vườn mr Vinh do đàn chủ gởi nên bị lạc gần nửa tiếng :( Hic hic... Hông phải em chê trách gì đâu, nhưng sơ đồ vậy cũng khó tìm lắm anh ui :(

Quí Tài

Quản Lý Viên
Ko biết có cho tham gia trên phone ko? nếu được thì đở cho AE ở xa lắm đó.
Anh em nên quan tâm sâu sắc đến gợi ý này.
Anh Phong Nguyễn có thể sẽ có những góp ý rất bổ ích cho buổi offline.