Offline tháng 5 -2014 Những lỗi cơ bản định hướng Bonsai

trungduart

Administrator
Để có 1 cây Bonsai như ý người tạo dựng hay người nghệ nhân có thể mất vài năm hay chục năm thậm chí cả cuộc đời, vấn đề ở đây chúng ta có định hướng cơ bản cho 1 cây hoàn thiện theo tiêu chí? Và những sai xót trong quá trình tạo tác, nuôi trồng, và những rủi ro khác, thậm chí là chết cây. Vì vậy buổi offline tháng 05 này BQT diễn đàn thân mời toàn thể anh em diễn đàn họp mặt và sinh hoạt cùng nhau chia sẻ những kinh nghiệm trong quá trình định hướng tạo hình 1 cây bonsai. Buổi họp mặt tháng 5 diễn đàn tổ chức tại vườn Hoàng Mai - Dĩ An – Bình Dương, trong buổi chia sẻ anh Chẩm chia sẻ đôi điều về quá trình tạo hình sai trong suốt 15 năm vừa qua và nay phải định hướng lại và chăm sóc lại những tác phẩm lại từ đầu.

Buổi sinh hoạt tổ chức vào lúc 9h sáng ngày chủ nhật 18-05-2014 địa điểm Vườn Hoàng Mai – Dĩ An Bình Dương. Và kết thúc lúc 12h30 và dùng cơm trưa tại địa điểm gần vườn. (Chi phí cho buổi offline bao gồm phần tiệc trưa là 250 ngàn/ 1 người)

Để nhằm thuận tiện trong BTC rất mong anh em đăng ký tham dự tại trang mục này.

Sơ đồ vườn Hoàng Mai.

Một số hình ảnh tại vườn Hoàng Mai

diep dung

Thành viên
Cám ơn anh đã chia xẻ . Em ở miền Bắc mua phân trong miền thì bất tiện quá . Bác nào biết cơ sở ở miền Bắc giúp em với

bqvquang

Thành viên tích cực
Tham gia diễn đàn đã 5 năm mà chưa 1 lần có dịp gặp gỡ giao lưu cùng anh em vì đường xá quá xa xôi và cũng vì ko quen ai thân thích nên nhiều lần muốn đi cũng thấy ngại ngại vì lạc lõng nơi xa.Nay mạnh dạn xin đàn chủ cho em 1 vé để gặp gỡ,giao lưu và học hỏi các đàn anh đi trước anh nhé.Sẽ cố gắng để ko phải hủy vào giờ chót.Cảm ơn anh!

soncm

Thành viên tích cực
Hehe! Có dịp Bình Dương, Đồng Nai, Biên Hòa rồi. :))
Để mình sắp xếp được sẽ đăng ký 1 suất.

Văn Công

Thành viên
em cũng muốn đi nữa. DK 1 xuất bỏ ngỏ "nhưng mà gần tới em mới chắc chắn có tham gia được hay kó? huhu

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
đợi mãi nay mới có đợt off gần nhất thì lại vào ngay ngày chủ nhật .nhận show đám cưới trước rồi ,ko tham gia được tiếc ghê!

thoainguyenkh

Thành viên
lại có cơ hội xin phép vợ để tiếp tục giao lưu cùng các AE rùi! khà khà...Đờn chủ cho tôi đăng ký 1 xuất nhé! bgio tôi đang cố gắng fix công việc để không bị trễ hẹn đây!....

thoainguyenkh

Thành viên
Tham gia diễn đàn đã 5 năm mà chưa 1 lần có dịp gặp gỡ giao lưu cùng anh em vì đường xá quá xa xôi và cũng vì ko quen ai thân thích nên nhiều lần muốn đi cũng thấy ngại ngại vì lạc lõng nơi xa.Nay mạnh dạn xin đàn chủ cho em 1 vé để gặp gỡ,giao lưu và học hỏi các đàn anh đi trước anh nhé.Sẽ cố gắng để ko phải hủy vào giờ chót.Cảm ơn anh!
hẹn gặp nhau tại Sài Thành a Nhé! hhhh=))

giacmo_chapi76

Thành viên
lại có cơ hội xin phép vợ để tiếp tục giao lưu cùng các AE rùi! khà khà...Đờn chủ cho tôi đăng ký 1 xuất nhé! bgio tôi đang cố gắng fix công việc để không bị trễ hẹn đây!....
Hi, có dịp được gặp anh em đồng hương Khánh Hòa vào trong này rồi. Nhưng kẹt thời gian quá, đám cưới mời 10h30, buổi off bắt đầu 9h. Biết làm sao ta?
==================================
Mong là có quay video lại để các thành viên ở xa không tham dự được có thể xem!
Tranh thủ tham gia 1 chuyến off đi em, chỗ đó cũng gần chỗ anh Hòa mà