Offline tháng 06-2013 Tân Phú Đồng Nai – Non Bộ - Bonsai

trungduart

Administrator
Sau kỳ offline tháng 5 vừa qua với chủ đề thăm quan 4 vườn Bonsai lớn tại địa phận Hóc Môn – trong đợt offline kỳ này được sự lời mời từ anh em diễn đàn tại Huyện Tân Phú – Đồng Nai, chương trình sẽ tổ chức diễn ra 2 ngày 1 đêm và do 2 nghệ nhân quen thuộc nhất của diễn đàn tới giao lưu và chia sẻ tại Tân Phú - Đồng Nai. Do Nghệ nhân kiêm Hoạ sĩ Nhở và Nghệ nhân Bigbabol (3B)

Thời gian tổ chức offline tháng 6 diễn ra vào ngày 29 và 30 tháng 6-2013

Kế hoạch tồ chức offline

1. Thời gian tập chung lúc 5h sáng ngày 29 -6 Khởi hành lúc 6h sáng tại 37/2 Đoàn Như Hài p12 – Quận 4 – HCM. (Phương tiện đi bằng xe ôtô)
2. Dùng bữa sáng tại thành phố Biên Hoà- Đồng Nai
3. Tới điểm tập chung offline tại Tân Phú và Dùng cơm trưa tại Tân Phú – Đồng Nai
4. Đi giao lưu thăm quan 1 số vườn tại Tân Phú – Định Quán và đi thăm quan thắng cảnh quang khu vực suối tìm nguyên liệu đá
5. Chiều tối sinh hoạt giao lưu đốt lửa trại cùng anh em tại Vườn thành Viên Minhkhatran, và nghỉ tại vườn
6. Sáng 7-8h sáng dùng điểm tâm và tập chung giao lưu chia sẻ kinh nghiệm làm Nonbo do nghệ Nhân Nhở (Hoạ Sĩ Nhở)
7. 10h-10h30 anh em giải lao dùng bữa nhẹ để tiêp tục chương trình.
8. 10h30 Nghệ nhân Trần Quốc Hùng (3b) giao lưu chia sẻ kinh nghiệm trồng và tạo dáng cây Bonsai
9. Sau 12h anh em gửi câu hỏi yêu cầu trong quá trình chia sẻ và các vấn đề liên quan tới kỹ thuật Nuôi trồng cây cảnh
10. 13h Anh em Dùng tiệc trưa và kết thúc lúc 16h ngày 30-6-2013.

Nhằm giúp BTC có kế hoạch tốt trong đợt offfline kỳ này rất mong anh em đăng ký sớm trước ngày 26-6-2013.

Anh em có thể đăng ký tại phần mục này hoặc đăng ký qua tin nhắn tới Nguyễn Hữu Dũng – 0989592501 và nếu anh em xuất phát đi từ HCM cũng xin ghi rõ thông tin.

Trong quá trình xe di chuyển từ tuyến đường Quận 4 tới Ngã ba Dầu Giây anh em muốn đăng ký đón tại địa điểm nào xin hãy gửi tin nhắn để BTC sắp xếp xe.

Trong đợt offline tháng 6 này với nhiều anh em nghệ nhân trong Hội Sinh Vật Cảnh và anh em Nghệ nhân giàu kinh nghiệm đồng tham dự.

Qua buổi giao lưu của Hoạ sĩ nhở đợt này sẽ chia sẻ cho tất cả anh em kỹ thuật cơ bản làm 1 Hòn Non Bộ mà có thể sử dụng nguyên liệu có sẵn tại địa phương của mình làm ra 1 tác phẩm.

Để thuận lợi trong quá trình anh em đi từ hướng ngã 3 dầu giây tới Tân Phú, vì vậy trạm dừng chân tới thăm quan 2 vườn tại Định quán và dùng cơm trưa.

1. Vườn anh phatlanga (Anh Phát) và dùng cơm trưa
2. Vườn anh dabachong (Anh Sơn) và về địa điểm tập chung
-------------------------------
1. Anh em đi lại bằng phương tiện cá nhân không theo đoàn từ HCM 2 ngày tại Tân phú: 300.000VND
2. Anh em tham dự ngày chủ nhật phương tiện cá nhân: mức phí 200.000VNĐ
3. Anh em khởi hành từ TP. HCM (thuê xe dịch vụ 2 ngày 1 đêm)đi vào ngày thứ 7 mức phí: 600.000VND

Đây là mức phí chung cho toàn bộ hoạt động offline tại Tân Phú Đồng Nai.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Đề nghị NN Trần Quốc Hùng (Bigbabol) trình bày đề tài: tạo dáng bonsai phong cách tự nhiên.
Anh Kha làm ơn chuẩn bị cây demo.

NDCan

Thành viên tích cực
Chương trình hay quá Đàn Chủ ơi.
5. Chiều tối sinh hoạt giao lưu đốt lửa trại cùng anh em tại Vườn thành Viên Minhkhatran, và nghỉ tại vườn
Khoái vụ này quá

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Khoái vụ này quá
Dời qua tới thời điểm này vào chơi luôn là đẹp nhất đó e. NT 2 ngày, lên đây 2 ngày nữa là ok?

huynguyenhu

Thành viên
Khoái vụ này quá
bay vào ofline chuyến đi Cần ui . cứ gửi vợ cho ông hàng xóm nào lực lưỡng là dược mừ hihi