Offline Tao Đàn Mùng 4 Tết Nhâm Thìn

nghia020184

Thành viên
vui wa di may anh chi oi,rat tiec hom do minh di lam nen ko di du duoc,mong co 1 ngay nao hoi hop mat minh se co gang di ,chuc moi nguoi nam moi thang loi moi,dien dan cang nagy cang phat trien lon manh

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
2 cụ khác xa nhau mà ngở sao được vậy Cá? 1 cụ thì tròn trì còn cụ kia thì móm xom mờ
Bác ơi! Hồi giờ ko chỉ nghe nói mà con còn thấy qua hình ảnh nữa, đó là Cụ Kiến nhà ta đi offline toàn là " mặc " đồ thế thôi :D.
Hôm nay thấy Cụ Lý thế này! nên con hơi bất ngờ ,nhìn cái dáng đứng điệu thấy ớn ;)) ,kèm cái đôi dép nữa =)) , ko biết là 2 Cụ í có trao đổi đồ cho nhau ko :))

hoangturua89

Thành viên
Tấm giấy số lì xì của đàn chủ tặng tôi có dảy số 361127
Kết quả sổ số tỉnh An Giang ngày 26-01-2012 giải đặc biệt là 361334

Vậy nếu mổi năm đàn chủ tặng tôi tăng thêm 1 tấm vé số thì chỉ cần 207 năm nửa là tôi trúng đặc biệt, haha tôi sắp giàu rồi
khi a dò số mà thấy có số ở dãy đb là đủ thót tim rồi a ơi. hi=))

La Hai

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Offline Tao Đàn Mùng 4 Tết Nhâm Thìn

Tóm tắt về cách ươm hạt cây thích:

Cách thứ nhất :
Lấy hạt thích ngâm trong nước từ 24-48 giờ.
Sau đó ươm vào đất. .... Chờ ( đòi hỏi sự kiên nhẩn cao độ, khoảng 2 tháng hạt sẽ nãy mầm) Độ sâu khi ươm khoảng 2cm.
Nơi ươm phải có ánh nắng chiếu vào ít nhất 6 giờ/ 1 ngày. Luôn giử nơi ươm luôn ẩm nhưng không sủng nước.

Cách thứ hai:
Ngâm hạt trong nước ấm 24 giờ. Sau đó gói vào khăn vải ẩm bỏ vô bao nilon cho vào tủ lạnh( khoang điều hòa) 3 tháng. Sau đó lấy ra uơm, khoảng vài tuần sau hạt sẽ nãy mầm.
Chúc thành công.
Các bạn có thể "gu gồ " trident maple seed germination để tìm hiểu thêm
Cảm ơn anh Quí chia sẽ :>:D

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Offline Tao Đàn Mùng 4 Tết Nhâm Thìn

cách ươm như ri có thể dùng cho hột hoa anh đào ( mang từ Mỹ ) về có được không ?
Nếu mệ có nhiều hột thì trích ra một ít làm thử và một ít gieo trực tiếp, xem cách nào đúng thì áp dụng cho số còn lại

Thanh nam

Thành viên
Là thành viên mới , NAM cũng có đăng ký đi , hôm ấy có vào nhưng không biết các anh họp ở đâu ? tìm hoài
không thấy , có hỏi mấy anh bảo vệ và mấy anh chụp hình thì không ai biết cả , thế là 2 vợ chồng lang thang
ngắm cảnh xem hoa , nếu hôm ấy có 1 tấm bảng nho nhỏ thì NAM đã được gặp gở mấy anh chị rồi , thôi đành
hẹn dịp khác vậy , chúc cả nhà vui khỏe

huong84

Thành viên tích cực
híc, kết cái bánh gato quá, màu hồng rất phù hợp với màu hoa đào miền bắc 3:-O
hi, chúc ace miền nam có 1 năm mới đạt được nhiều ước mơ hơn :D

hoangturua89

Thành viên
mình phải rút kinh nghiệm cho năm sau, ae gặp mặt khu nào, ban tổ chức phải thông báo trước để khỏi phải tìm lung tung cả lên.hihi:D

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Cụ LÝ là người đã 'lì xì' tất cả các ACE trong buổi họp mặt, thay mặt tất cả ACE tôi gởi lời cảm ơn đến cụ LÝ, chúc Cụ cùng gia quyến 1 năm mới AN KHANG-THỊNH VƯỢNG.