Những loại hoa sứ đáng để sưu tầm

culanluasg

Super Moderator
Xin hầu chuyện cùng tiên sinh!

Sứ Thái bắt nguồn từ Thái Lan , và rất nổi tiếng trên thế giới.

Việt nam mua giống về chơi , và cứ mỗi lần họ tạo giống mới thì họ lại hái tiền từ người chơi ở VN....

Cent dài dòng như vậy cũng bởi một điều chúng ta dưới cơ họ , rồi ngày kia ở Hóc Môn xuất hiện giống sứ Thái đột biến đầu tiên trên thế giới tình cờ thiên nhiên ban tặng. Chủ vườn là ANh Nguyễn Ngọc Long thường được giới anh em gọi là Vua Xương Rồng , cũng là người anh , người ban lâu năm của Cent.

Người Thái Lan phải ngược về Việt Nam nhập giống sứ này về quê hương của họ !

Từ nguồn gien căn bản đó họ lai tạo ra các giòng sứ như bạn chia sẻ ở trên.

Cung kính
Centimet
Bạn Cent,Sứ thì Cù chịu không biết chứ Nguyễn Ngọc Long là vua xương rồng thì không phải rồi !!!

culanluasg

Super Moderator
và người Thái không phải ngược về Việt Nam nhập trở lại mà là do người Việt xứ mình xách qua Thái

centimet

Quản lý mới
Bạn Cent,Sứ thì Cù chịu không biết chứ Nguyễn Ngọc Long là vua xương rồng thì không phải rồi !!!
Cung kính tiên sinh!

Do thị trường không chuộng xương rồng nữa , vì thức thời anh đã đổi mô hình sang Bonai từ nhiều năm nay có thể vì thế ít người biết đến anh...có dịp sẻ gặp nhau thôi ạ!

CUng kính
Centimet

culanluasg

Super Moderator
Cung kính Cent nhiều năm về trước anh cũng là tay chơi xương rồng gần như nát bước chân vì xương rồng đó cent ,vườn Ngọc long đâu có xa lạ gì

centimet

Quản lý mới
Cung kính Cent nhiều năm về trước anh cũng là tay chơi xương rồng gần như nát bước chân vì xương rồng đó cent ,vườn Ngọc long đâu có xa lạ gì

hé hé..chắc tiên sinh đạp gai dẫu..nên mới nát bước chân..:)):)):)):))

Nhà Cent cách nhà anh Long 5 phút xe chạy chậm!
Hiện anh Long mở thêm vườn Sanh , có dịp anh đến chơi thì anh em mình gặp nhau ở đó giao lưu nhé

Cung kính
Centimet

bònbon

Thành viên
Anh Cù có bo hoa nhiều tần kg ? Anh bán cho em vài bo được kg anh ? Em mua về ghép vào cây sứ nhà em !
Thanks anh !

culanluasg

Super Moderator
anh có 5 giống ,nhưng cũng mới mua ,bo non èo chưa chia được em ah
em lên SG ,chổ công viên lê văn Tám,bán đủ hết khoảng 20 giống kép