Nhờ các bác xem giúp cây Lộc vừng mini này

phuongenter

Thành viên mới
Chào cả nhà. Bác em mới cho em cây lộc vừng mini , xin nhờ các anh xem hộ uốn như thế nào, nếu được xin vẽ giúp. em cảm ơn. em là mem mới.:)

phuongenter

Thành viên mới
chắc cả nhà bận lắm. có ai rảnh không giúp em vẽ cây này với. Anh Vinh giúp em với !

vanxeng

Thành viên tích cực
Chà chà, cây này mà mini đâu bạn! cây trung rồi nhé. Cây này hơi bị khó đây vì thế trực quá. Trước mắt theo tôi bạn nên cắt bỏ bớt ngọn từ chi số 3 phía bên trái ( hình 2) đi trước cho cây cân đối. Nuôi tiếp ngọn, còn hai chi 1 và 2 sẵn có thì uốn chi theo cách của anh Vinh nhé! Chịu khó mầy mò lâu dần cây sẽ khá hơn. ah, lấy hình 2 chỗ khoe sẹo làm mặt tiền nhé!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây này như hình bạn để cạnh là ổn rồi đó, có thể cho tán rộng thêm, chậu hơi nhỏ, bạn nên cho vào ang tròn và mỏng hơn, trồng vùng đất ở giữa và thả nước xung quanh,

phuongenter

Thành viên mới
thanhks các bác phát nhé ! cảm giác lần đầu nhận được chỉ dẫn đã quá !!!!em là khách của diễn đàn lâu rồi nhưng giờ mới thực sự tham gia, mong các bác chiếu cố.

các bác cho em hỏi xíu: ở dưới có 3 chi lận, em tính tử luôn 3 chi đó được không ah ???

Bác VanXeng ơi : em cắt thế này được không?

phuongenter

Thành viên mới
thanhk bác Kihieulam ! em xin làm theo ý của bác . EM là em khoái mấy bức vẽ của bác với bác Vinh nhất, bác vẽ tay đẹp lắm. rãnh rỗi bác phát thảo hộ em cái để em làm cho tự tin bác nhé. !

lnvinh

Super Moderator
Lộc vừng khả năng nảy chi cành như ý muốn cũng khó, cây này tốt nhất để những chi có sẵn, ra tàn, xòe ngang rồi đợi ra bông chơi bông rũ là hay nhất.

phuongenter

Thành viên mới
thank bác Vinh nhé. thế em có nên cắt ngọn như bác vanxeng nữa không bác?cái chi đầu tiên nhìn thô quá, cắt lun được không bác, mà có cây nào tương tự như cây đó cho em cái hình em bắt chước bác.:)

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Lộc vừng khả năng nảy chi cành như ý muốn cũng khó, cây này tốt nhất để những chi có sẵn, ra tàn, xòe ngang rồi đợi ra bông chơi bông rũ là hay nhất.
Lộc vừng khoảng 12 đến 15 năm tuổi rất nhiều mần bất định đó anh à. Cắt đâu tóe mần ở đó liền.