nhờ ac và bác LNV trong diễn đàn chỉ bảo cây này!!!!!

hunghongnhung

Thành viên mới
E mới mua cây phôi này, nhờ anh chị trong diễn đàn chỉ cho e hướng đi, e muốn lên đá mà không biết như thế nào là đẹp!!! thanks

còn cây này là của chủ vườn, e nhìn thấy mà ghiền nhưng không dám nói 1 lời, vì túi tiền có hạn hix!

:-O:-O

lnvinh

Super Moderator
Sao cây này nhìn hoài mà tìm không ra đường binh không biết nữa. Thứ 2 anh vẽ cho nhen.

NgOCXD1

Thành viên
cây của bạn khá mất thời gian đó. theo mình bạn nên trồng xuống nuôi một thời gian rồi tính tiếp. giờ làm luôn cũng........

lnvinh

Super Moderator
Một ý tưởng cho việc luyện vẽ.

Anh tham khảo nhé.
Làm như VA cũng đẹp đó em, còn 2 cây tử em xem nếu thực tế cây ngoài để đẹp thì để luôn, không thì lấy 1 cây bên phải thôi để tránh tổng thể tàn bị vuông.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Làm như VA cũng đẹp đó em, còn 2 cây tử em xem nếu thực tế cây ngoài để đẹp thì để luôn, không thì lấy 1 cây bên phải thôi để tránh tổng thể tàn bị vuông.
Hôm nay nhìn lại mới thấy hôm qua vẽ ẩu quá anh Vinh à. Để tránh tàn vuông thì làm chi số 1 theo kiểu ôm thân rơi và hướng về phía người xem là ok nhưng giờ lại ngại vẽ lại. Hix thui diễn tả bằng lời vậy.

hunghongnhung

Thành viên mới
Cảm ơn Anh VA, Anh Vinh và mọi người rất nhiều! e có 2 phương án thế này các a giúp hộ e nhé!
Phương án 1
Như lời Anh (Chị) Ngọc nói: "cây của bạn khá mất thời gian đó. theo mình bạn nên trồng xuống nuôi một thời gian rồi tính tiếp. giờ làm luôn cũng........". e cũng muốn lấy về trồng ra đất! nhưng vì chủ vườn lấp đất được 2 tuần, rễ cám ra nhìu. bây giờ mà lấy cây trồng xuống đất (làm đá rồi cho xuống đất)thì sợ cây bị lao những chi chủ.
Phương án 2
Chở nguyên chậu về để dưới đất và đục lỗ dưới đáy chậu 1 năm sau lên đá.
phương án nào thích hợp nhất ac tư vấn e với nhé!:(