Nhờ a Culanluasg giúp

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Mỹ Dung Dạ Hương, cây này nghe tên là thấy thơm rồi còn hoa xanh hay hoa trắng hay nâu thì có hoa mới biết.
Quế hay giáng hương thì không nhiều lá thế này đâu, nuôi mỗi bên 9,10 lá là ghê gớm lắm rùi chứ anh chàng này mình đếm tới 13 lá

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hình như quế trắng nha trang (hoặc quế miền trung) phải không bác Cù
Cây này đúng là lượm ở rừng Nha Trang đó bạn.
==================================
Mỹ Dung Dạ Hương, cây này nghe tên là thấy thơm rồi còn hoa xanh hay hoa trắng hay nâu thì có hoa mới biết.
Quế hay giáng hương thì không nhiều lá thế này đâu, nuôi mỗi bên 9,10 lá là ghê gớm lắm rùi chứ anh chàng này mình đếm tới 13 lá
Cây này hoa màu trắng anh ạ. Nhưng em chỉ nghe người dân địa phương họ nói vậy thôi. Và chỉ ra hoa vào mùa hè. Ở đây họ gọi là LAN HÈ.^#(^
chú cún con nhìn dễ thương quá đi =P~
Bạn thích kg mình sẽ đem con này vào SG tặng bạn. Ghé Tao Đàn lấy nhé

orchcactus

Thành viên
Nếu không nhầm thì giống lan quế ở rừng Khánh Vĩnh, ở nhà mình có loại này (bạn ở K.Vĩnh cho), để tìm lại hình hoa cách đây 02 năm up lên. Hoa thơm mùi cây sả (gần như thế).
Bác Tùng để em nó trong mát trước, những nơi có độ ẩm cao. mùa này khô nóng rất dễ vàng, và rụng lá chân làm cây xấu.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Nếu không nhầm thì giống lan quế ở rừng Khánh Vĩnh, ở nhà mình có loại này (bạn ở K.Vĩnh cho), để tìm lại hình hoa cách đây 02 năm up lên. Hoa thơm mùi cây sả (gần như thế).
Bác Tùng để em nó trong mát trước, những nơi có độ ẩm cao. mùa này khô nóng rất dễ vàng, và rụng lá chân làm cây xấu.
Cảm ơn bạn nhé. đã để dưới dàn lưới lan. Chung với đống lan nhà mình chắc là ổn

DungNhatrang

Thành viên

Cây này hoa màu trắng anh ạ. Nhưng em chỉ nghe người dân địa phương họ nói vậy thôi. Và chỉ ra hoa vào mùa hè. Ở đây họ gọi là LAN HÈ.^#(^

con cún dễ thương mà, để e về hỏi gia đình, nếu đc a cho e xin em nó nhé :D...mà có ai đặt hàng chú cún chưa a???
p/S tặng cún, có tặng luôn lan ko a :))

lacungduy

Thành viên

Mình thích cún con lắm, nhà cũng đang nuôi 1 chú với 1 mèo. nên chắc em vẫn chưa có nhu cầu. rất cám ơn bác .:emoticon-handshake:

chuyengiadimuon

Thành viên
Em nghĩ là Quế.
Bộ lá mướt đẹp qá, khi ghép cây khỏe, ổn rồi anh đày nắng gió một chút cho em nó dạn dày ^^

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Mình thích cún con lắm, nhà cũng đang nuôi 1 chú với 1 mèo. nên chắc em vẫn chưa có nhu cầu. rất cám ơn bác .:emoticon-handshake:
Kg có gì. Tưởng đâu bạn thích thì sẵn dịp mình vào SG mình chở vô tặng bạn luôn. Vì mình có mấy con lận
Em nghĩ là Quế.
Bộ lá mướt đẹp qá, khi ghép cây khỏe, ổn rồi anh đày nắng gió một chút cho em nó dạn dày ^^
Cảm ơn em. đày đọa là nghề của a mà:-t

culanluasg

Super Moderator
với một cây lan rừng có khi có hoa còn khó định danh nữa là
thôi bạn chờ có hoa ,post cho anh em xem với

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
với một cây lan rừng có khi có hoa còn khó định danh nữa là
thôi bạn chờ có hoa ,post cho anh em xem với
Cảm ơn bác Cù. Chiều tối hôm qua bức bối quá lên vườn lan lục lọi tìm hoa của nó. May quá còn mấy nhánh có hoa. Hoa nó có màu trắng hơi vàng. Thơm mùi quế

Tracdonglai

Thành viên
con cún dễ thương mà, để e về hỏi gia đình, nếu đc a cho e xin em nó nhé :D...mà có ai đặt hàng chú cún chưa a???
p/S tặng cún, có tặng luôn lan ko a :))
Bạn tham thế. Kiểu này coi chừng đòi tặng cả người nữa. Hí hí