Nhất chi mai của Mèo.

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Sao Mèo cảm thấy tuần này lâu hết quá, có chút gì đó nặng nề pha lẫn buồn buồn trong Mèo. Và với tâm trạng buồn buồn show mấy cây NCM cho Mèo thấy xuân chút. Mời cả nhà ghé coi và chia sẻ ạ!

+ Sau tết em nó thế này:

Và giờ em nó thế vầy:

+ Thiên nhiên:

+ Và đây:

+ Thêm cây mct đang thả hoang:

Cảm ơn ACE đã ghé coi, và chúc cả nhà sức khỏe.

thanhtung81

Thành viên
Thích hoa NCM quá, mà tiếc là ở trong Nam ko có bán. Cây số 1&3 nhìn đẹp quá. Thanks a đã chia sẽ

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
hoa nhất chi Mai đẹp quá
Thanks bạn đã ghé xem nha.

Show cây xong đã hết buồn chưa anh
Keke... chuẩn bị buồn tập 2 òi Hùng ui...

keke....hôm nào tặng anh cái chậu để thay vào cây 1 nữa là ngon!
Sắp có quà òi...hehe... Thanks người đẹp.

a mèo có bán cây nhất chi mai nguyên liệu nào ko, chia e 1 di a
Mèo không có bán bạn à, mà loại này gần tết và ra tết hàng rong cũng như chợ hoa có bán đó bạn, giá cũng bình dân thôi. Thanks bạn đã ghé xem.

Thích hoa NCM quá, mà tiếc là ở trong Nam ko có bán. Cây số 1&3 nhìn đẹp quá. Thanks a đã chia sẽ
Cảm ơn bạn đã ghé chia sẻ.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Chào anh Mèo Hoang

Cho em hỏi tí nha:

Anh hết buồn chưa?

Nhất Chi Mai trồng trong miền Nam cụ thể là Bình Dương, Đồng Nai phát triển ra sao vậy anh?

Cảm ơn anh

P/S: anh nên cẩn thận, bây giờ nhiều người thích tiểu hổ lắm, mèo nhà họ còn ăn luôn đó anh>:)

Mèo Hoang

Thành viên tích cực
Chào anh Mèo Hoang

Cho em hỏi tí nha:

Anh hết buồn chưa?

Nhất Chi Mai trồng trong miền Nam cụ thể là Bình Dương, Đồng Nai phát triển ra sao vậy anh?

Cảm ơn anh

P/S: anh nên cẩn thận, bây giờ nhiều người thích tiểu hổ lắm, mèo nhà họ còn ăn luôn đó anh>:)
Keke... thanks Bắp đã ghé thăm nha. Tình hình là Mèo đã thấy vui vui khi được ACE chia sẻ, xong gặp P/S của Bắp Mèo lại thấy run run, bùn bùn à...:D
Về NCM trồng trong í Mèo cũng mù tịt . Mèo chỉ biết NCM cũng rất rễ sống à, thích nghi với nhiều loại đất, miễn là tơi xốp chút,trồng toàn bằng sỉ than và quăng quật vẫn sống phà phà. Quan trọng là để NCM ra hoa cây cần có 1 giai đoạn nghỉ đông( lạnh), sau đó khi thời tiết ấm lên lặt lá là cây ra hoa rầm rầm. Mèo cũng mới biết vầy thôi, chúc Bắp có nhiều tp đẹp.~O)