Như thế nào là cây đẳng cấp ????????

Fieudu

Thành viên
Có mấy anh chơi cây trước e đến nhà chơi ,các bác nhìn cây của e nói là cây của e ko đẳng cấp và phải mua những cây đẳng cấp mà chơi ,,,,!!!
Vậy ace chơi trước cho e hỏi cây ntn là đẳng cấp ạ ?????

Kim Khi Tai

Moderator
Với quan điểm của mình chỉ có cây đẹp và cây chưa được đẹp thôi, còn đẳng cấp chỉ dành cho người chơi có phong cách riêng thì tạm gọi là có tý đẳng thôi.
hehe vài lời chém gió cho bớt nóng đầu hè nhe Anh.

nhattuanbaria

Thành viên
Còn tùy theo tài chính và sở thích của mình nữa bạn ạ. Thỏa đam mê là được rồi, cây của mình làm ra thì mới là tâm huyết của mình, bây giờ chưa có cây đẳng cấp thì phải chịu khó trao dồi học hỏi những anh em đi trước rồi thì mình sẽ tạo tác được những cây đẳng cấp. Chứ đi mua cây đẳng cấp về chơi thì không sướng bằng cái cây đẳng cấp mà tự mình làm ra. Cái thú chơi là như vậy, Chúc bạn thành công.

Proartree

Thành viên tích cực
Có mấy anh chơi cây trước e đến nhà chơi ,các bác nhìn cây của e nói là cây của e ko đẳng cấp và phải mua những cây đẳng cấp mà chơi ,,,,!!!
Đẳng cấp chỉ là người đó muốn nói bạn nên chơi cây có chất lượng hơn. Chơi đúng theo các tiêu chuẩn, kiểu dáng chuẩn đã được thế giới công nhận, thì chẳng ai nói j được bạn là không đẳng cấp, nếu họ nói chỉ là đang ghen tị với bạn mà thôi.

duoiuoivuive

Thành viên
Quan điểm về cây đẳng cấp của tui đây.
Cây đẳng cấp là cây do mình tạo ra, cây do mình trồng, cây do mình chăm sóc.... và cuối cùng quan trọng nhất là cây của mình, mình thích, mình yêu.
Tui đẳng cấp cỡ đó thì chơi cây đẳng cấp cỡ đó thôi, chơi chi cây cho dữ dội mà thêm lo bị ăn trộm, bị chết. Tình yêu cây của tui chỉ là :"màu của lá, sắc của hoa và vị của trái"
Giống như câu :"Vợ đẹp là vợ người ta, cây đẹp là cây ta chăm ta trồng"

pitieel

Thành viên Mua Bán
zới Pi tui thì cây đẳng cấp có lẻ là.... ai nhìn thấy họ đều ghen và ghét :)):))
... và hơn nữa là có thể bán thật nhiều xiền$-)$-)$-)

gocnhovinhphuc

Thành viên
Đẳng cấp là sản phẩm mà 100 người xem 90 người bảo đẹp (Ý kiến cá nhân thôi, đừng làm rách áo em nhé).%-(

khongbiet

Thành viên
Cây đẳng cấp theo mình hiểu như sau : Người chơi ở cấp nào thì chơi cây cấp đó@-) Cây cao hơn thì lỡ chết phí tiền, cây thấp hơn thì uổng phí tài năng %-(

Fieudu

Thành viên
Em tìm mua mấy cây này về là hết ai nói luôn nha.

Cám ơn bác đã tư vấn và xui e kiếm những tp này ,,
E xin kính thưa với bác là những tp này mà về tay kẻ tập chơi như e chỉ 3 năm là thành củi đun bác à ,,!!!
Bonsai Việt Nam! Ta đi sau họ hàng trăm năm làm sao mà sánh dc ,mấy a chơi trước e nói là Việt Nam! Bây giờ mới chỉ ở ngưỡng cửa tập chơi so với qt thôi,,
Cây các bác mn làm cầu kỳ tỷ mỉ chi răm nhưng bài bản nhìn mãi nhàm ,cây mb thì có những nghệ nhân làm cây đẹp nhưng còn hạn chế chủng loại ,vài lời truyền lại có gì ko phải mong các tuền bối bỏ qua ,,,
Xin cám ơn ace đã có góp ý hay ,,,

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Vào xem vườn lnV biết ngay thế nào là đẳng cấp: nào là khủng vip độc phong cách lãnh đạo, cây như Nhật, nhất vn, chờ đợi giải nhất, của để dành, ăn chơi khỏi sợ mưa ...

lehidu

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Như thế nào là cây đẳng cấp ????????

Vào xem vườn lnV biết ngay thế nào là đẳng cấp: nào là khủng vip độc phong cách lãnh đạo, cây như Nhật, nhất vn, chờ đợi giải nhất, của để dành, ăn chơi khỏi sợ mưa ...
Kkk không ngờ ông này thuộc bài gớm ha, nhưng còn thiếu câu "đệ nhất..."

Fongtran

Thành viên

Hồn em bay phách em lạc.

Fieudu

Thành viên

Cây phong cách lãnh đạo là ntn a ơi ,a nói thêm cho e dc mở tầm mắt nhé ,tks a,,,,,,,,,,X_X

Le Manh Cuong

Moderator

Cây này hai trăm nghìn thỉ có dc gọi là đẳng cấp rẻ tiền ko ạ ??????????
Không quan trọng bạn mua bao nhiêu tiền miễn sao bạn biến những thứ mình mua về thành những tác phẩm được công chúng công nhận là OK.Với cây ở hình trên hiện tại chắc chắn chưa là gì nhưng nếu bạn tư duy tốt nó sẽ là một cây khá?

Fieudu

Thành viên
Không quan trọng bạn mua bao nhiêu tiền miễn sao bạn biến những thứ mình mua về thành những tác phẩm được công chúng công nhận là OK.Với cây ở hình trên hiện tại chắc chắn chưa là gì nhưng nếu bạn tư duy tốt nó sẽ là một cây khá?
Mong bác chỉ bảo đàn e thêm ạ ,,cám ơn a nhiều ,,,,

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Bác cứ bỏ tiền ra mua vài cây của các bác có tên tuổi nỗi như cồn ấy hoặc các nhà vườn có tiếng tăm không cần biết xấu hay đẹp hoặc bác có thích hay không.hề hề cũng không quan trọng bằng việc bác cứ mua vô tội vạ cây vài chục hoặc ít cây vài trăm là đắng cấp liền thôi. Hehe. tôi có ông anh vô chơi rất đảng cấp vô choi cây đảng cấp lắm lắm. Nay nhờ tôi bán giúp những cây đảng cấp đó lấy lại được bao nhiêu thì lấy .nhưng tôi trước giờ toàn bán cay cùi bắp. Đa phần tôi toàn là phôi rẽ tiền nên. .. Muốn giúp ông anh cũng khó. Những cây khi mua hứa hẹn 2 năm hoặc 1 năm sẽ là. .. ($ ) .hehe nay đã 3 năm rồi nhưng chắc do anh ấy nuôi cây quá tốt mướn thợ về làm cây rất đẹp nên khó bán chắc. ........................?
.

Fieudu

Thành viên
Bác cứ bỏ tiền ra mua vài cây của các bác có tên tuổi nỗi như cồn ấy hoặc các nhà vườn có tiếng tăm không cần biết xấu hay đẹp hoặc bác có thích hay không.hề hề cũng không quan trọng bằng việc bác cứ mua vô tội vạ cây vài chục hoặc ít cây vài trăm là đắng cấp liền thôi. Hehe. tôi có ông anh vô chơi rất đảng cấp vô choi cây đảng cấp lắm lắm. Nay nhờ tôi bán giúp những cây đảng cấp đó lấy lại được bao nhiêu thì lấy .nhưng tôi trước giờ toàn bán cay cùi bắp. Đa phần tôi toàn là phôi rẽ tiền nên. .. Muốn giúp ông anh cũng khó. Những cây khi mua hứa hẹn 2 năm hoặc 1 năm sẽ là. .. ($ ) .hehe nay đã 3 năm rồi nhưng chắc do anh ấy nuôi cây quá tốt mướn thợ về làm cây rất đẹp nên khó bán chắc. ........................?
.
Ôi vậy là e hiểu rồi ,,,
Để e cóp tiền để mua của mấy bác khét tiếng vài cây mà e cũng ko thích lắm cho nó đẳng cấp ,,,=))=))=))