Mem mơi - Vườn lan mới

nguyenvanhakg

Thành viên
Ngọc Điểm mà bác trồng dớn mềm với than vụn không biết có ổn không đó bác, giống này không ưa ẩm đậu nha bác, em sợ rễ ăn vô dớn mềm là đi luôn đó, em thì toàn ghép vô cây dớn hoặc vô chậu với than loại lớn không à.
Vài điều chia sẽ cùng bác, không phải bác bỏ qua nha!
Chúc vườn lan của bác mau phát tán, kk!

lacungduy

Thành viên
Ngọc Điểm mà bác trồng dớn mềm với than vụn không biết có ổn không đó bác, giống này không ưa ẩm đậu nha bác, em sợ rễ ăn vô dớn mềm là đi luôn đó, em thì toàn ghép vô cây dớn hoặc vô chậu với than loại lớn không à.
Vài điều chia sẽ cùng bác, không phải bác bỏ qua nha!
Chúc vườn lan của bác mau phát tán, kk!
Tks bac da gop y. Do dung dt nen ko danh dc dau. Mong admin thong cam.
Minh dang kick thich cay ra re nen bo tren be mat it don . Cay ra nhiu re minh se bo bot don ra va them than vao.

lacungduy

Thành viên
Mới Về :-*
ValaNo Hoa to, tím chấm..

mới nở, mùi thơm nhẹ, thấy trên chậu ghi mã số TL 12 mà không biết tên của nó, bác nào biết cho mình xin cái tên.
TKS

Hawai Gem - mà sao em không nghe thấy mùi thơm ta??? nghe nói dòng nay thơm lắm mà @@

1 số hoa khác mà người ta cũng nói là den nắng.

culanluasg

Super Moderator
Ko ai biet mat bong nay ah @@ buồn ghê
những cây mặt hoa tương tự như thế này khá nhiều ,,có người gọi là xoắn thái nhưng có trời mà biết nó thuộc về Dendrobium nước nào,nó không thuộc danh mục hàng nóng bạn ah

lacungduy

Thành viên
Cây có mã số TL 12 có tên Blc . Angkinanthana x Blc . Chia Lin " New City " đó bạn .
TKS bác nhiều . cây trắng tím pholenopis man hook gì gì đó con không nhớ tên nở đẹp lắm bác ba ah :))
những cây mặt hoa tương tự như thế này khá nhiều ,,có người gọi là xoắn thái nhưng có trời mà biết nó thuộc về Dendrobium nước nào,nó không thuộc danh mục hàng nóng bạn ah
TKS bác , vậy tạm gọi nó là xoắn thái vậy .

lacungduy

Thành viên
Nở rồi, Không ăn được Noen luôn 8-}

mà sao em ngửi cái mùi thơm của nó ngộ quá. hichic

thanl1211

Thành viên
Bác mới chơi chưa đầy 1 năm mà hoành tráng quá, hơn hẳn em 2 năm. Thế mà mất xòm xèm cũng gần 10 chai với nó mà chả ra hồn gì hết.