MCT lá lớn bị vàng lá

sơn89

Thành viên Mua Bán
Nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ giúp e cách cứu cây mai chiếu thủy lá lớn bị vàng lá, cây to, đang nuôi chậu, ngay đợt hạng hán này nhưng e tưới nước đều đặn. Lá bị vàng xong rồi rụng, có ra lá mới nhưng rất thưa rồi cungc bị vàng rất nhanh. E đang băn khoăn có nên đánh gốc em nó lên hay k vì đang nắng hạn ghê quá.
xin các bác chỉ giúp, e cám ơn rất nhiều!

tmt_arc

Thành viên tích cực
Nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ giúp e cách cứu cây mai chiếu thủy lá lớn bị vàng lá, cây to, đang nuôi chậu, ngay đợt hạng hán này nhưng e tưới nước đều đặn. Lá bị vàng xong rồi rụng, có ra lá mới nhưng rất thưa rồi cungc bị vàng rất nhanh. E đang băn khoăn có nên đánh gốc em nó lên hay k vì đang nắng hạn ghê quá.
Chụp hình để mọi người xem có thể giúp gì không,
Chậu yo, chậu nhỏ thế nào, trồng bằng gì vậy bạn??

Hoàng Dũng1

Thành viên Mua Bán
Ra Vật tư Nông nghiệp xem loại phân vi sinh nào có K2O mua về tưới vào gốc, tưới theo hướng dẫn ghi bao bì.

sơn89

Thành viên Mua Bán
Ra Vật tư Nông nghiệp xem loại phân vi sinh nào có K2O mua về tưới vào gốc, tưới theo hướng dẫn ghi bao bì.
Cám ơn hai anh đã hướng dẫn, em sẽ bổ sung hình, chất trồng là đất thịt, xơ dừa, trấu mục. lớp trên là lớp xơ dừa giữu ẩm. Phân Kali (K2O) loại đơn chất có sử dụng cho trường hợp này đc k A Dũng?