Mai Vàng Tao Đàn 2014

maivangnambo

Thành viên tích cực
Do ảnh hưởng của của thời tiết nên vàng chưng Tết ở Tao đàn không rực rở như mọi năm.Lòng vòng chụp vài cây chia sẻ cùng ae xem cho đở ghiền.

Cây nầy của toainguyen82 đoạt giải đặc biệt nha ae.

Còn đây là cây mai phú quý

dat80

Thành viên
đúng là năm nay hoa ko được đẹp như năm ngoái ha anh!, năm mới em kính chúc anh và gia đình AN KHANG THINH VUONG, VAN SU NHU Y, TẤN TÀI TẤN LỘC

choivui

Thành viên
Trả lời: mai vàng Tao đàn 1014

SSao em thấy cây mai được giải vàng này hình như nó bị phình ở giữa phải ko các bác . Nếu như bị phình như vậy mà giải vàng thì em chưa hiểu lấm mong các bác am hiểu có thể chỉ cho em biết với . Vì mới chơi nên còn học hỏi nhiều mong các bác chỉ thêm

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Trả lời: mai vàng Tao đàn 1014

Tôi cũng thấy như vậy,đáng tiếc là tới giờ nó vẫn chưa nỡ,cám ơn bạn ghé xem.
Cây mai Thác đổ này anh Hạnh sở hửu (1 thành viên Bonsai Tân Phú )Sau nhiều năm có giải (thấp).Năm 2013 =>Vàng.Năm nay,giai đoạn trước tết cây rất sung mãn ,có lẽ do tính toán ngày lặt lá ko như ý muốn !
Cây giải VÀNG ,có u nần :cây có bộ rể cắm ,vì là mai thi HOA, nên tiêu chí hoa là chủ yếu.

babyblue

Thành viên
Chời sao bữa anh Hòa ko dẫn chị "áo cam" kia vào chung dzui với anh em, tưởng anh đi một mình, ai dè :D

maivangnambo

Thành viên tích cực
SSao em thấy cây mai được giải vàng này hình như nó bị phình ở giữa phải ko các bác . Nếu như bị phình như vậy mà giải vàng thì em chưa hiểu lấm mong các bác am hiểu có thể chỉ cho em biết với . Vì mới chơi nên còn học hỏi nhiều mong các bác chỉ thêm
Cám ơn bạn ghé xem,bạn xem trích dẫn bên dưới nha

[QUOTE
Cây mai Thác đổ này anh Hạnh sở hửu (1 thành viên Bonsai Tân Phú )Sau nhiều năm có giải (thấp).Năm 2013 =>Vàng.Năm nay,giai đoạn trước tết cây rất sung mãn ,có lẽ do tính toán ngày lặt lá ko như ý muốn !
Cây giải VÀNG ,có u nần :cây có bộ rể cắm ,vì là mai thi HOA, nên tiêu chí hoa là chủ yếu.
Cám ơn chị Phước đã giải thích.
==================================
Chời sao bữa anh Hòa ko dẫn chị "áo cam" kia vào chung dzui với anh em, tưởng anh đi một mình, ai dè :D
Tình cờ thôi mà em.

soncm

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Hòa chia sẻ! đúng là hoa năm nay không bằng mọi năm.

longx

Thành viên
anh Hòa dạo này lên tay nên chụp em mai nào nhìn củng phê quá ngen. thanks anh đả chia sẻ nhửng cây mai đẹp.