Mai Ngọc Nữ: Hàng Khủng (Thiên hạ đệ nhất?)

mai vu duy

Thành viên
Đây là giống hoa mới có trên thị trường khoảng gần 1 năm nay, hiện nay giá một cây nhỏ 50k-80k. Cây này là 1 trong những cây "mẹ" nên cây với kích thước như thế này chĩ đếm trên đấu ngón tay.

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

mai vu duy

Thành viên
Dạ, em không hỏi nhà vườn nên không rõ. Nhưng chủ nhân cây này thường nhập các giống ngoại ở Thái Lan. Cây Mai Ngọc Nữ hiện nay được nhân giống nhiều và thích hợp với khí hậu miền Nam (còn ở ngoài Bắc thì em không rõ ai đã nhân giống chưa?). Hiện tại em chưa muốn bán, bác thông cảm :).

Diladen

Thành viên
Hiện nay vườn của TungLam Garden ngoài HN cũng có kha khá, có mấy cây to hơn thế này.

hungdesign

Thành viên
Oh! Tôi mua cây này được 2 tuần rồi, cũng chỉ biết nó họ hàng với Mai Chiếu Thủy. Còn người bán nói là Thanh Mai, giờ mới biết tên nó là Mai Ngọc Nữ.

Đặc điểm của em này là lá dày, xanh và hoa không có mùi gì cả. Bác nào ở Đà Nẵng muốn bổ sung vào bộ sưu tập em này thì đến Công ty cây Xanh nằm trong khuôn viên Công viên, đối diện siêu thị Bài thơ nhé. Cây cỡ ngón tay út cao 30 cm giá 25k/cây.

lnvinh

Super Moderator
Cây này ngoài Bắc nhập khẩu trước đó Duy, hiện ở ngoài Bắc có khá nhiều cây to rồi đó. Cây của em cũng thuộc dạng to hiêm đó, tuy nhiều cốt nhưng cũng thuộc dạng Top.

mai vu duy

Thành viên
Cây này ngoài Bắc nhập khẩu trước đó Duy, hiện ở ngoài Bắc có khá nhiều cây to rồi đó. Cây của em cũng thuộc dạng to hiêm đó, tuy nhiều cốt nhưng cũng thuộc dạng Top.
Anh Vinh hiểu biết về cây cảnh rộng thật. Nhờ vậy em được biết rõ về loài này, cảm ơn anh Vinh đã chia sẻ thông tin.

bigbabol

Moderator
cây này cùng họ với cây lài tây lá lớn, có thể ghép vào nhau lợi dụng thân cao của cây lài trồng sân vườn cũng rất đẹp.

mai vu duy

Thành viên
Cây này mới nên mình chưa tra cứu được, lúc nào bạn tìm được tên khoa học cho mình biết thông tin nhe