Lan và rừng

phamdinhhiepbmt

Thành viên
Chiều ghé ngã 6 xem mấy cây lan rừng, đang cầm ngắm nghía thì chị bán lan giựt lại bỏ vô gùi rồi chạy liền vô sân nhà văn hóa TTN. Ngơ ngác một lúc mới hiểu ra là trật tự đô thị. Xe gỗ lậu chạy nghênh ngang trên quốc lộ thì người ta cho đi còn người dân tộc nghèo bán mấy cây lan rừng mà cả ngày lặn lội rồi bắt xe buýt mấy chục km ra bán làm đẹp thêm cho phố thì bị đuổi vậy đó.... CHXHCN Việt Nam ơi

thaodhkt

Thành viên
Chiều ghé ngã 6 xem mấy cây lan rừng, đang cầm ngắm nghía thì chị bán lan giựt lại bỏ vô gùi rồi chạy liền vô sân nhà văn hóa TTN. Ngơ ngác một lúc mới hiểu ra là trật tự đô thị. Xe gỗ lậu chạy nghênh ngang trên quốc lộ thì người ta cho đi còn người dân tộc nghèo bán mấy cây lan rừng mà cả ngày lặn lội rồi bắt xe buýt mấy chục km ra bán làm đẹp thêm cho phố thì bị đuổi vậy đó.... CHXHCN Việt Nam ơi
Tưởng chỉ ở Đà Nẵng có mà hóa ra ở chỗ bạn cũng thế luôn hả. Thế thì mấy anh trật tự đô thị này nổi tiếng quá rồi !:((

Nghênh ngang đã có "phi bòng"
Ai mà hổng có thì ... chết mày với tao !8->

hk6_3

Thành viên mới
Xin phép bác chủ thớt cho e hỏi các bác trên diễn đàn loại lan hnay e mua là loại lan gì ạ. Thanks các bác nhiều ạ
Ảnh em nó đây ạ
[/IMG]
[/IMG]

sonraubap

Thành viên
Xin phép bác chủ thớt cho e hỏi các bác trên diễn đàn loại lan hnay e mua là loại lan gì ạ. Thanks các bác nhiều ạ
Ảnh em nó đây ạ
[/IMG]
[/IMG]
cái này mình có trả lời bạn topic bên kia rồi,lan thạch hộc

phamdang99

Thành viên mới
Sài Gòn cũng có.

hpc_pro

Thành viên mới
Thông tin thật bổ ích, thank các bác.
Xin chào các bác, em mới tập tành chơi lan. xin các bác chút kinh nghiêm nhé.

kbw1

Thành viên mới
Cảm ơn bác Minh Xuan!
Đọc bài của bác khiến mình mở mang kiến thức.