lấy ý kiến Thành Viên về việc tạo kinh phí cho mỗi đợt offline

lan-chi

Thành viên tích cực
Trả lời: lấy ý kiến Thành Viên về việc tạo kinh phí cho mỗi đợt offline

ý kiến về kinh phí thì em đã tham gia rồi . Còn phần offline hàng tháng em thấy rất là vui , học tập được nhiều kinh nghiệm , biết thêm được nhiều chến hữu cùng sở thích . Các bác trong ban cố gắng duy trì và làm cho diễn đàn càng ngày càng phong phú nha.

dungkhiem

Thành viên

Hoanglong70 cơ bản đồng ý với Anh dovanlo về nội dung "cái gọi là dự thảo nghị quyết" hoàn toàn mang tính cá nhân trên. Với tư cách là một thành viên vài lần tham gia những buổi offline do diễn đàn CCVN tổ chức, Hoanglong70 xin có ý kiến như sau:

Sinh hoạt diễn đàn và offline đã biến cái "ảo ảo" thành cái "thực thực". Mỗi tên nick trên mạng được cụ thể hóa bằng xương, bằng thịt từng cá nhân chứ không còn là cái nick hồng, nick xanh hay đen mà hằng ngày ta từng thấy. Vì vậy để đàn chủ đỡ gánh nặng trong mỗi lần offline và nêu cao tinh thần trách nhiệm của các thành viên tham gia, nên chăng:

1./ Trước mỗi lần off, đàn chủ nên trao đổi trước với gia chủ công khai chương trình và kinh phí tổ chức để các thành viên có thể lượng sức và chủ động hơn trong việc đăng tên tham gia.

2./ Gia chủ có lòng tổ chức tại gia đình đã là điều rất quý cho các thành viên tham gia chia sẻ kinh nghiệm, tuy nhiên, Hoanglong70, nghĩ rằng một món quà tặng cho gia chủ làm kỷ niệm trong lần off đó rất quan trọng và không nên bàn gì thêm. Vừa qua Anh huongdongconoi có tổ chức buổi offline tại Phan Thiết và có chuyền tay nhau một cục đá có ghi chữ "Diễn đàn cây cảnh VN" rất hay, vậy tại sao BQT Diễn đàn không áp dụng? Một món quà nhỏ có ý nghĩa rất lớn này nhưng kinh phí không là bao, nên trích từ Quỹ của Diễn đàn là tốt nhất.

3./ "Bữa cơm thân mật" với gia chủ: Hoanglong70 không bàn gì thêm về chuyện này và vẫn giữ quan điểm: "Chuyện này trước đây đã có tiền lệ là campuchia và không nên bàn nhiều. Nếu không biết thì hỏi người bên cạnh" còn bạn nào không có khả năng mà vẫn muốn tham gia thì cũng chẳng sao, hãy yên tâm (chuyện nhỏ như con thỏ) mọi người sẽ cùng chia sẻ với bạn ... >:D< ...:-*

4./ Chuyện "các tăng sau": Thoả thuận nhỏ nhỏ với nhau.

Một vài ý kiến cá nhân, mong mọi người tham gia góp ý để các buổi offline sau được BQT tổ chức tốt hơn.
Phê duyệt....
Nhất trí với các phương án đề ra...
Riêng về vụ việc... dangtoiradianh... Hay omtoivodico
( Chuẩn y nguyên văn với mục 4) của đồng chí Hưng.
K/T đồng chí bibabol.
Đã ký

Tui: huongdongconoi.
( chức vụ giám đốc. xí nghiệp xí gạt xe ba gát TP )​
\:D/\:D/\:D/8-X8-X8-X\m/\m/\m/
Vậy là xong - văn đã thành luật.

hoangga8us

Thành viên

Híc,miền bắc đâu sao hok thấy bác nào hết zậy?huhu

giadinhnho275

Thành viên

Rồi. Bác Dovanlo đã khai hết rồi. Anh lydainghia,hoanglong70,lnvinh,tuankhanh sau khi off thường đi bia ôm.HaHaHa Hôm nào có dịp lên xì phố cho em út ké chút nhé! Em củng khoái cái vụ thi "bàn tay vàng" này lắm.
Sao em thấy chương trình off toàn là các anh và vụ "út ít" vậy cà? :)):)):))Thế e muốn tham gia, học hỏi thì em sao đây? Các anh mê cây chơi cảnh, chị em phụ nữ chúng em cũng "máu me" vụ này lém nhưng xem chừng thiếu sự động viên rùi... hic hic:(:)(:)((

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Sao em thấy chương trình off toàn là các anh và vụ "út ít" vậy cà? :)):)):))Thế e muốn tham gia, học hỏi thì em sao đây? Các anh mê cây chơi cảnh, chị em phụ nữ chúng em cũng "máu me" vụ này lém nhưng xem chừng thiếu sự động viên rùi... hic hic:(:)(:)((
Bạn ơi! Hãy vào xem những topic offline củ, đừng thấy nghị quyết rồi hoảng hồn bỏ chạy. Anh em chúng tôi nói thách 1 tất tới trời, dám tuyên bố khi đi off thường thuê 3 xe, 1 xe chở người 1 xe chở tiền 1 xe chở gái bạn nghỉ có không... Buổi off nào cũng có trao đổi với nhau về cây cối rồi mới tới ăn uống, có anh uống bia, có anh uống sữa, có người dùng lạt, có các chị nguyenloan, maivang5canh,... nhưng nói chung cùng ăn uống với nhau 1 bửa cho thêm tình thân ái. Mong sẽ gặp bạn trong các lần off tới.
Vụ tăng 2 tăng 3 anh em chúng tôi xin đồng lòng hứa với bạn là sẽ không rủ bạn đi đâu khà khà

TUANKHANH

Moderator

Vụ tăng 2 tăng 3 chúng tôi xin đồng lòng hứa với bạn là sẽ không rủ bạn đi đâu khà khà[/QUOTE]
Anh ơi, vụ em út giỡn chơi mà tưởng thiệt rồi, kiểu này tối về quỳ gối rồi :-SS:-SS:-SS.

minh châu

Thành viên

off muôn năm , các anh sau em vậy,đồng ý 2 tay luôn, cho e hỏi vậy đợt off tới đây mình off ở đâu và thời gian nào vậy mấy anh=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>@};-@};-@};-

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Vụ tăng 2 tăng 3 chúng tôi xin đồng lòng hứa với bạn là sẽ không rủ bạn đi đâu khà khà
Anh ơi, vụ em út giỡn chơi mà tưởng thiệt rồi, kiểu này tối về quỳ gối rồi :-SS:-SS:-SS.
Ai biểu Khanh ăn vụng mà hổm rày không chịu hỏi anh cách chùi mép, kakakakakkkk

hungntem

Thành viên tích cực

Nếu chỉ chè nước và ăn nhẹ thì nên đóng là 50 - 100ng thôi.

LamNhi266

Thành viên

Vấn đề cuối cùng vẫn là vấn đề đầu tiên.
Anh em MN sống sòng phẳng và đơn giản-MB sống phức tạp và lằng nhằng một phần là do ảnh hưởng của quá khứ.
MN nói 1 là 0.99 MB nói 1 là 0.001, dù không phải tất cả nhưng đa số là vậy.

X.style

Thành viên tích cực

về việc tạo kinh phí cho các buổi off trong ngày thì theo cá nhân tôi đã tham gia rất nhiều các buổi off thì chúng tôi thường làm như thế này. mỗi tv tham gia off lần nào thì sẽ đóng phí lần đó. tất cả các chi phí nước nôi, tiền ăn uống rồi các chi phí phát sinh. một người sẽ đứng lên chi trả sau đó cambuchia luôn cho mỗi thành viên tham gia off vào cuối buổi. như thế rất tiện.

giadinhnho275

Thành viên

Cho em hỏi:

Lần off tới chính xác là ngày mấy? địa điểm ở đâu? thời gian bắt đầu và kết thúc ? Chương trình cụ thể ra sao?

Để em còn sắp xếp thời gian, công việc và kiếm vệ sĩ đi cùng ... he he...

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Cho em hỏi:

Lần off tới chính xác là ngày mấy? địa điểm ở đâu? thời gian bắt đầu và kết thúc ? Chương trình cụ thể ra sao?

Để em còn sắp xếp thời gian, công việc và kiếm vệ sĩ đi cùng ... he he...
Chắc đàn chủ cũng chưa có kế hoạch cụ thể đâu bạn, có nhiều sự kiện trong tháng 9 dl như festival sinh vật cảnh TPHCM, dự định tổ chức off về mai vàng ở Q2, off vườn ươm cây bonsai của anh Ngọc Long, ... khi nào có lịch thì đàn chủ sẽ có thông báo sớm.
Nếu bạn có dự định đi và đi cùng vệ sĩ thì xin báo để tôi biết, tôi s.........ẽ............. ở.......... nhà cho chắc ăn... hu hu ...

giadinhnho275

Thành viên

Chắc đàn chủ cũng chưa có kế hoạch cụ thể đâu bạn, có nhiều sự kiện trong tháng 9 dl như festival sinh vật cảnh TPHCM, dự định tổ chức off về mai vàng ở Q2, off vườn ươm cây bonsai của anh Ngọc Long, ... khi nào có lịch thì đàn chủ sẽ có thông báo sớm.
Nếu bạn có dự định đi và đi cùng vệ sĩ thì xin báo để tôi biết, tôi s.........ẽ............. ở.......... nhà cho chắc ăn... hu hu ...

Sao chưa chi huynh bảo ở nhà rùi? Nghe vậy hôm nay mất ngủ lun nè... hic hic ... Muội là lính mới, đường đi nước bước chưa rành rẽ, đi một mình e sợ ... bị bắt cóc lém...:)

Nghe thiên hạ bên Tây đồn rằng: thịt cầy đang có giá, cẩn thận thui ... ke ke ke

Cả nhà cuối tuần vui vẻ...

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Sao chưa chi huynh bảo ở nhà rùi? Nghe vậy hôm nay mất ngủ lun nè... hic hic ... Muội là lính mới, đường đi nước bước chưa rành rẽ, đi một mình e sợ ... bị bắt cóc lém...:)
Nghe thiên hạ bên Tây đồn rằng: thịt cầy đang có giá, cẩn thận thui ... ke ke ke
Cả nhà cuối tuần vui vẻ...
Ồ! Bạn thức khuya ghê! ( hay dậy sớm cũng không biết nửa) Post bài lúc 1 g 07 phút. Nghe tôi nói ở nhà làm bạn mất ngủ à ? Cho tôi xin lổi nhen và chúc bạn sáng nay ngủ bù tới 9 g. Nhưng bạn ơi tính tôi nó vậy, có sao thì nói, ngừa trước chắc ăn hơn hì hì. Tôi tự biết mình lòng trần chưa dứt nên nghe nói bạn có vệ sỹ thì thôi tránh chổ khác cho an toàn.

Diladen

Thành viên

Anh em MN sống sòng phẳng và đơn giản-MB sống phức tạp và lằng nhằng một phần là do ảnh hưởng của quá khứ.
Bạn nên xem lại câu nói của bạn đi !
Quá khứ bạn nói ở đây có ý gì, bạn định kích động đấy à? Còn chúng tôi sống lằng nhằng là sao?
Năm nay bạn nhiêu tuổi, đã hiểu thế nào là chiến tranh, gian khổ hay những những thử thách khốc liệt của cuộc sống chưa mà dám đưa ra những nhận xét chủ quan như vậy . Buồn cho bạn đấy !!!

NaTuan

Quản Lý Viên

Ăn nói kiểu này là ý làm sao , muốn chia giẽ anh em các miền à . Năm nay em đã sạch cứt trâu chưa , nếu chưa sạch thì những câu nói như trên mọi người trong DD cũng không chấp . Còn nếu như đã trưởng thành theo nghĩa namnhi thì đề nghị các bác trong ban quản trị sử lý về câu nói của thành viên này .

ngockien

Super Moderator

Miền nào cũng có mặt hay mặt dở,mặt được và chưa được,ko nên nhận định kiểu này nha em,thứ nhất là vấn đề tế nhị, thứ nữa là các cụ bô lão còn chưa dám phát biểu thì tuổi anh em mình là chưa đủ nha em.

thanhhanguyen

Thành viên tích cực

Bạn này hình như mới vừa dứt sữa mẹ..............

gaque_49

Thành viên mới

ủa các anh chị kỳ vậy kế hoặch gì đâu không thấy mà toàn tranh luận không vậy mau mau cho em of voi thanh vien mới nè!